Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**ช่วยด้วยคะโดนโกงเงิน50000พอทวงถามเขาเอาพวกมาบุกถึงคอนโด** ติดต่อทีมงาน

กระทู้นี้เราขอระบายและอยากจะขอความช่วยเหลือด้วย เรื่องมันยาวหน่อยนะคะเพราะเราอยากจะเราให้ละเอียดกับความคับแค้นใจที่เราโดนกระทำ
เรื่องมันมีอยู่ว่า.....
เพื่อนมาขอยืมเงิน60000บาทคะเขาเดือดร้อนมากเราก็ลำบากใจแต่ด้วยความสงสารและเป็นเพื่อนกันมานานเราเลยให้ยืมไป
โดยให้เซ็นใบกู้ยืมคะพร้อมบัตรประชาชนด้วยและตกลงกันว่าจะคืนเดือนละ10000 หลังจาก3เดือนที่ยืมและก็ให้พยานรู้เห็นเซ็น2คน
หลังจาก3เดือนเขาก็คืนคะแต่พองวดที่2 เขาก็ไม่ให้เราโทไปถามเขาก็พูดว่าเดี๋ยววันนี้จะเอามาให้เราก็โอเคๆ(เราโทตอนเที่ยง)
พอบ่าย2โมงเรากลับมาจากทานข้าวเข้าห้องมาประมาณ10นาทีมีเสียงเคาะประตูดังมาเราก่ไปเปิด(เราตัวเตี้ยเลยขี้เกียจเขย่งรูตาแมว)เปิดมาตกใจมากเห็นคนยืนอยู่หน้าห้อง5คนเขาก็เข้ามาในห้อง
เราก็ถามเพื่อนว่านี่มันอะไรขนพ่อแม่พี่น้องมาทำไมมากมายขนาดนี้เพื่อนเรายังไม่ได้ตอบอะไรเลย
คุณแม่... นี่เธอข่มขู่กรรโชกทรัพย์ลูกฉันหรอ
ตัวเรา...  ลูกคุณแม่มาขอยืมเงินหนูไปคะเขาเดือดร้อนหนูเลยให้ยืมไป
คุณแม่.&คุณน้า.. ไม่มีทางลูก(หลาน)ฉันจะไปยืมเงินเธอทำไมและด่าๆๆๆๆด้วยคำพูดหยาบคายมาก

ตัวเรา...  เดินไปหยิบใบกู้ยืมเงินมาให้เขาดู(ตัวก๊อปปี้)
ตัวแม่..... เอาให้น้าผช ร่างบึ้ก กับคุณน้าผญ ปากจัดดู และทำการฉีกสัญญาทิ้ง
ตัวเรา.... งงไป5วินาที. พอตั้งสติได้เราหยิบโทศัพโทหาคนที่บ้าน คุณน้าปากจัดเห็นพยายามจะแย่งโทศัพเราไป เราเลยพูดไปว่าถ้าพวกคุณทำแบบนี้เราไปคุยกันที่โรงพักดีกว่า
คุณน้าผช.... หันมาพูดกับแม่ว่า ไม่เป็นไรพี่ผมเตรียมการไว้หมดแล้ว
ตัวเรา..... ตกใจกะคำพูดเขาคะแต่ไม่กล้าแสดงความตกใจออกมาและพยายามคิดว่าสิ่งที่ผชคนนี้พูดมันหมายถึงอะไร
ตัวเรา..... งั้นขอเชิญพวกคุณออกไปรอนอกห้องก่อน
คุณน้า..... จะรออะไรละจะโทตามใครให้มาช่วยอีกและจัดการผลักตัวเราออกไปนอกห้อง
ที่นี้คะทั้งแม่ทั้งน้าประกบเราซ้ายขวา
ตอนนั้นในใจเราคิดว่าถ้าต้องขึ้นรถไปกับพวกเขาชีวิตเราไม่ปลอดภัยแน่พอถึงชั้นล่างเรารีบวิ่งขึ้นรถเราและล๊อกประตูกำลังจะเหยียบรถหนี
น้าผช ร่างบึ้กกระโดดมาขวางรถไว้และตะโกนว่าลงมาเดี๋ยวนี้ถ้าเมิงไม่ลงรถเมิงพังแน่ว่าแล้วเขายกหิน(หินหรือเศษปูนก่อสร้างอะคะอันใหญ่ๆ)เหมือนจะทุ่ม  เราไม่สนแล้วคะพุ่งรถออกไปเลยจะเหวี่ยงหินมาก็ยอมรถเป็นอะไรซ่อมได้ขอเอาชีวิตให้รอดก่อนหลังจากออกมาได้หาตู้โทรศัพคะโทรหาที่บ้านโทรหาเพื่อนให้เขามาช่วยก็รออยู่ประมาณ20นาที( บ้านกับคอนโดเราไม่ไกลกันมาก)ก็ไปโรงพักคะไปแจ้งความกะร้อยเวรพอเล่าเรื่องให้ฟังสร็จตำรวจบอกว่าจะติดต่อไปที่ฝั่งนั้นจะเรียกตัวเขามา
ตอนนี้เรื่องที่เกิดขึ้นมีอย๋่เท่านี้คะแต่เราอยากจะขอถามคะว่าเรามีสิทธิ์ที่จะเอาเรื่องพวกเขาได้มากเท่าไหนคะนอกเหนือจากเรื่องเงิน ยอมรับคะว่าทั้งกลัวทั้งโกรธที่มาคุกคามชีวิตเราแบบนี้

ยังไงขอความกรุณาพี่ๆในห้องนี้ช่วยเหลือเราด้วยนะคะ

จากคุณ : pixydew
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 55 20:12:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com