Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[กระทู้โหวต ขำๆ นะครับ]ถ้ามีน้องเขยรวยๆคนนึง จ้างคุณ10ล้าน ให้คุณเลิกกับแฟนคุณเพราะไม่ชอบข้าราชการ คุณจะเลือกแฟนหรือเงิน ติดต่อทีมงาน

เลือกเงินสิ เงินคือทุกอย่าง 10 ล้านหาทั้งชีวิตเลย (22 คน)
  เลือกแฟนสิ เงิน10ล้าน ไม่มีเค้าอยู่ ได้มาก็ไม่มีความสุข (13 คน)
  ไม่รู้จะเลือกอะไร ขอตัดสินใจ 7วัน - -" (5 คน)

55.00%
  เลือกเงินสิ เงินคือทุกอย่าง 10 ล้านหาทั้งชีวิตเลย (22 คน)
 32.50%
  เลือกแฟนสิ เงิน10ล้าน ไม่มีเค้าอยู่ ได้มาก็ไม่มีความสุข (13 คน)
 12.50%
  ไม่รู้จะเลือกอะไร ขอตัดสินใจ 7วัน - -" (5 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 40 คน

อ่านกระทู้นึงแล้วรู้สึกแปลกๆดีครับ ที่ "เงิน" สำคัญกว่าความรู้สึก

นิยามคำว่าเงินของผมนะ

เงินคือ สิ่งสำคัญ แต่ไม่ใช่ทุกสิ่งทุกอย่าง
เงินใครๆก็ชอบ แต่ถ้าได้มาโดย มิชอบ ก็ไร้ค่า
เงิน เสกได้ทุกสิ่ง ยกเว้น ความรู้สึกดีๆและจิตใจ

ถามโหวตแบบขำๆนะครับ

"ถ้ามีน้องเขยรวยๆคนนึง จ้างคุณ10ล้าน ให้คุณเลิกกับแฟนคุณเพราะไม่ชอบข้าราชการ มีเงื่อนไขว่า หากได้เงินไปจะเอาไปทำอะไรก็ได้ แต่ห้ามให้แฟนคนนี้แม้แต่บาทเดียว และห้ามติดต่อกันตลอดชีวิต"

"คุณจะเลือกแฟนหรือเงิน"

ปล. อย่าซีเรียจนะครับ บอกแล้วว่า " ขำ ขำ "

แก้ไขเมื่อ 29 ส.ค. 55 23:38:32

จากคุณ : viewwiwi
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 55 23:37:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com