Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมผู้หญิงหน้าตาดี ถึงมักชอบคบกับผู้ชายเลวๆครับ ติดต่อทีมงาน

เกิดสงสัยอย่างมากน่ะครับ คือผมลองสังเกตดูจากเหล่าผู้หญิงหน้าตาดีรอบตัวรุ่นๆผมดูนี่ (เอาซัก 20 ต้นๆละกัน) ส่วนใหญ่มักจะไม่ยอมคบหากับผู้ชายดีๆที่เพรียบพร้อมกันเลยซักราย (ที่คบกับพวกนี้มักจะอยู่เกณฑ์ธรรมดา) แต่มักจะไปเลือกเอาผู้ชายที่โลเลไม่มั่นคงมั่วเราเมายากันแทบทุกคนเลย พอท้องไม่รับ อกหักมา ไม่ก็โดนมอมเหล้าข่มขืน เฮ้อออ สุดท้ายก็ต้องโทรมาขอคำปรึกษากับผมอีก บางคนไม่ได้สนิทกันเลยถึงขั้นไม่รู้จักกันด้วยซ้ำ บางคนก็เพื่อนแนะนำมาโดยรู้ว่าผมจบกฎหมายมาแค่นั่นล่ะ เออ.... อยากจะตอบกลับจริงๆว่า "ตูไม่ได้เป็นทนายนะเฟ้ยยย"

นับจำนวนแล้วก็เกือบๆ 20 คนได้ละครับที่โทรมาปรึกษา ไอ้ผมก็ไม่ได้รู้เรื่องกับเขาหรอกนะได้แต่ช่วยรับฟังแค่นั้นล่ะ แล้วแนะนำไปว่าควรจะร้องทุกข์หรืออย่างไรบ้างก็เท่านั้นเอง

ในเคสที่เจอมาหนักที่สุดก็คือฝ่ายหญิงนี่ยอมทำทุกอย่างให้ฝ่ายชายเลย ไม่ใช่ว่าฝ่ายหญิงเขารวยอะไรเลยนะ (แต่ฝ่ายชายโครตรวย) ฝ่ายชายขออะไรมานี่ฝ่ายหญิงจัดให้ทุกอย่าง ซื้อของแบรดเนมแพงๆให้ฝ่ายชายตลอด สุดท้ายพอท้องขึ้นมาฝ่ายชายรู้เลยขอเลิกแล้วหนีหายไปเลย ตอนเขาโทรมานี่ฟังแทบไม่ได้ศัพท์เลยร้องไห้ตลอด ไอ้ผมก็ดันมาสำนึกตัวเอาทีหลังว่าใจร้ายกับเขาไปหน่อยตรงที่บอกเขาไปว่า "ทำใจเสร็จแล้วค่อยโทรมาละกัน" - -

ดังนั้นผมจึงโครตจะสงสัยล่ะครับ เพราะแต่ละคนหน้าตาดีมากขาวโป๊ะถ้าเอาดีๆนี่ไปเป็นดารายังได้ แต่ไหงกลับไปเลือกคบกับพวกผู้ชายเหล่านั้นเพราะหวังแค่หน้าตา หรือฐานะดีซะงั้น ไม่รู้ว่ารุ่นที่แก่กว่าผมจะเป็นกันด้วยมั้ยเพราะไม่เคยมีกรณีตัวอย่างที่เจอมากับตัว - -

ว่าแต่.... ที่พวกเขาโทรมาหาผมนี่เพราะเขาคิดว่าผมเป็นเกย์รึเปล่าเนี่ย... เกรงว่าจะมีข่าวลือประมาณว่า "ไอ้ผู้ชายคนนี้ 4 ปีไม่เคยมีแฟนต้องเป็นเกย์แน่ๆ น่าจะปรึกษาได้" อะไรประมาณนี้.... ไอ้คุณเพื่อนพูดเล่นแต่ผมดันเก็บมาคิดซะนี่ Orz

จากคุณ : 4-lunatic
เขียนเมื่อ : 6 ก.ย. 55 03:08:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com