Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนภัยเพื่อนๆนะครับ...เรื่องกล่องประหยัดไฟระบาดอีกแล้วนะ ติดต่อทีมงาน

ผมขอท้าวความนะครับ

พ่อตา แม่ยายผมเป็นครูทั้งสองคน  พ่อตาอีโก้สูงมาก แม่ยายอ่อนน้อม

พูดง่าย หลังๆผมกับพ่อตาห่างเหินกัน แกหนีไปซื้อบ้านอยู่ต่างหาก

พร้อมแม่ยายที่แสบกว่านั้นเอาลูกสาวผมไปด้วย ทำใจครับลูกสาวติดตายาย

หลังๆพอพ่อตาแม่ยายไม่อยู่ ผมกะเมียแยกห้องนอน เพราะเมียท้อง  

หงุดหงิดง่าย  ผมก็นอนในร้าน ครับ  ทีนี้พอมันนอนคนเดียวก็สบายละครับ

เปิดแอร์นอนทั้งคืน ทุกคืนติดกันเป็นเดือน ค่าไฟพุ่งเลยครับ ประกอบกับ

ตอนนั้นผมซื้อตู้แช่ใหม่สองประตู เครื่องเก่าของพ่อตากินไฟมาก เสียงดัง

แกเลยคล้ายๆจะโทษผมกลายๆว่าผมซื้อเครื่องใหม่กินไฟ  ไม่เป็นไร

ไม่เถียง พอมาวันนี้แม่ยายเอาเครื่องอะไรก็ไม่รู้มา ให้ผมเสียบ ผมก็เข้าไป

หาข้อมูลสิครับ เจอเลย  ทีนี้จะบอกแม่ยายยังไงหนอ ว่ามันลวงโลก

ผมเลยปริ้นท์ให้แกอ่านพร้อมเมียก็ไปบอกด้วยว่าที่ไฟขึ้นเพราะนอนเปิดแอร์

ทุกวัน แต่ผมรู้สึกผิดยังไงก็ไม่รู้ เหมือนทำลายความหวังดีของแก

ว่าจะเตือนภัย กลับมาเล่า ชีวิตอันขมขื่นของการเป็นเขยซะนี่  เฮ้อ  ระวังกัน

ด้วยนะครับ  ความจริงอยากเล่า เรื่องปัญหาที่เกิดขึ้นระหว่างผมกับพ่อตามาก

แต่ยิ่งคิดมันยิ่งจี้ดๆ  ไว้เรียบเรียงเรื่องราวได้  จะพิมพ์ให้อ่านกันเป็นอุธาหรณ์

ผมเอาลิ้งข่าวที่ผมไปเจอมาให้ดูแล้วกันครับ

พร้อมรูปเครื่องที่แม่ยายซื้อมา

http://regist53.บล็อกสปอต.com/2009/11/blog-post_17.html

เปลี่ยนภาษาไทยเป็น blockspot ครับ

อันนี้เป็นลิ้งค์กระทู้ห้องหว้ากอที่ผมไปตั้งมาครับ

http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X12666111/X12666111.html

อันนี้เป็นรูปเครื่องที่แม่ยายผมซื้อมาครับ

ขอโทษที่เวิ่นเว้อเรื่องส่วนตัวมาไปหน่อยนะครับ มันอัดอั้น...

จากคุณ : พุ่งกระฉูด
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 55 17:21:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com