Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไม เราควรคัดค้านการสร้างเขื่อนแม่วงก์ [ย้ายจาก : ] ติดต่อทีมงาน

สวัสดีทุกท่านค่ะ,

ปกติจะชอบเข้ามาอ่าน โดยเฉพาะห้องแป้ง แฮ่ๆๆ (ไม่ค่อยเกี่ยว) แต่เรื่องนี้ขออนุญาตเข้ามาแชร์หน่อยนะคะ

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่าที่มาของข้อมูล เรานำมาจากเว็บไซต์ของมูลนิธิสืบนาคะเสถียร และก่อนนำมาโพส ได้ทำการโทรศัพท์ขออนุญาตเลขาธิการมูลนิธิสืบนาคะเสถียร ท่านอาจารย์ศศิน เฉลิมลาภ เรียบร้อยแล้วค่ะ

บอกตามตรงว่าเห็นใจเจ้าหน้าที่ โดยเฉพาะเจ้าหน้าที่ที่เสียสละ ทำงานด้านการอนุรักษ์ เพื่อรักษาสิ่งดีดี ไว้ให้คงอยู่เป็นมรดกให้ลูกหลานเรา

** เพิ่มเติม
สำหรับ Link ที่ทำการลงชื่อที่คัดค้านการสร้างเขื่อนแม่วงก์คือ

https://docs.google.com/spreadsheet/embeddedform?formkey=dFRiXzJmRExPY2lENU5UM2NiRUZKWUE6MQ

ถ้าท่านใดเห็นด้วย ก็ร่วมใจลงชื่อคัดค้าน ซึ่งเป็นไปตามระบบประชาธิปไตยของไทยนะคะ

** จบเพิ่มเติม

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ย. 55 15:19:29

จากคุณ : Adjyjung
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 55 16:30:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com