Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รปภ. BTS สถานีสนามกีฬา ใจร้าย ตีคนพิการ . .!! ติดต่อทีมงาน

. . . เรื่องมีอยู่ว่าวันพฤหัสที่ 11 ตุลาคม 2555 ผมนั่ง BTS จากหมอชิตไปลงสนามกีฬา พอลงจาก BTS รุ่นพี่ที่ผมนัดไว้ก็โทรมาบอกว่า

"มาเร็วๆ มีเรื่องกับยาม ตอนนี้อยู่ใต้สะพานลอย BTS หน้ามาบุญครอง" ผมก็รีบวิ่งไป . . . พอไปถึงผมก็เจอรุ่นพี่ผม กับ

เจ้าหน้ากวาดถนนกทม. และ คนพิการ !! ผมถามว่าเกิดเรื่องอะไรขึ้น รุ่นพี่ผมบอกว่า มียาม BTS ไล่คนพิการลงจากสะพานลอย

BTS (Sky walk) หน้ามาบุญครอง โดยได้ไล่ด้วยวาจาที่หยาบคาย และส่งเสียงดังจนรุ่นพี่ผมวิ่งไปดู และภาพที่รุ่นพี่ผมได้เห็นนั้นคือ รปภ. BTS

กำลังตีราวเหล็กกั้นขอบสะพานลอยเพื่อไล่คนพิการลงไปพื้นราบ แต่ด้วยความที่พี่เค้าเป็นคนพิการ จึงไม่สามารถลงให้เร็ว

ได้ดั่งใจของ รปภ.  . .ทันใดนั้น รปภ. ได้เอากระบองฟาดไปที่หลังคนพิการอย่างรุนแรง และกระทุ้งตามลำตัวจนรุ่นพี่ผมเข้าไปเตือนสติ รปภ.

ว่าเค้าเป็นคนพิการ ทำไมทำอย่างนี้ และในขณะนั้นก็มีชาวต่างชาติที่เห็นเหตุการณ์จะเข้ามาช่วยอุ้มชายพิการผู้นี้ลงด่านล่าง แต่ รปภ. ได้ห้ามและ

พูดว่า "ไม่ต้องไปช่วยมัน! มันเดินเองได้!" และได้ตีไล่คนพิการคนนี้ จนรุ่นพี่ผมได้ค่อยๆ พาลงด่านล่าง โดยมีไอ้ รปภ. ตามประกบ . .

. . . พอผมวิ่งมาถึง สิ่งที่ผมได้เห็นคือ พี่ชายคนพิการกำลังนั่งกลัวตัวสั่น น้ำตาไหล และไม่เข้าใจว่าทำไมตนเองต้องโดนรุนแรงเช่นนี้

สภาพพี่เค้าที่ผมได้เห็น มันทำให้ผมโกรธจนตัวสั่น พร้อมกับน้ำตาคลอเบ้าเพราะความเวทนาต่อคนพิการคนนี้

ลองดูซิครับ น้ำตาพี่เค้าคลอเบ้า และนั่งตัวสั่น ด้วยความหวาดกลัว

จากคุณ : PakinZ
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 55 18:37:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com