Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ติดการพนันเข้าเส้น ติดต่อทีมงาน

ดิฉันได้รู้จักเวปไซค์หนึ่ง (ไม่ขอเอ่ยนามนะค่ะ ถามมาก็ไม่อยากตอบค่ะเดี๋ยวโดนฟ้อง อิอิ)  ดิฉันไม่ได้โทษทางเวปโชค์นะค่ะ  

โทษตัวเองที่โลภมากกว่า    แต่ก่อนค่อนข้างว่างค่ะ ก้อนั่งเล่นคอมทั้งวัน

เริ่มเล่นมาตั้งแต่อายุ 23 (ตอนนี้ 26)หลังจากเรียนจบทำงานได้สักพักก็ออก

ช่วยทำงานของที่บ้าน ขายของค่ะ แต่ก้อมีเวลาว่าง

แรกๆๆ ก้อเล่นฟรีเกมส์ธรรมดา เล่นแล้วก้อได้เงินในเกมส์มา ซึ่งเงินในเกมส์ขายได้ โอ้ว..อยู่ดีๆๆก็ได้เงิน

หลังจากนั่น ฟรีเกมส์ธรรมดามันไม่สนุกแล้วสิ  ก็เลยซื้อเงินในเกมส์เล่น ถ้าใครเคยเล่นการพนันน่าจะพอรู้อารมณ์นะค่ะ

พอเสียก็อยากเอาคืนได้ก็ไม่เลิก  แรกๆ ก็ซื้อเล่นไม่เท่าไรค่ะ มีเงินในบัญชีเท่าไรก็ ซื้อเท่านั่น วิธีการซื้อขาย โอนเงิน(ออนไลน์)ไป

แล้วเราก็จะได้เงินในเกมส์มา  เรียกได้ว่า 2-3 ปีที่ผ่านมาก แทบไม่ได้เอาเงินไปทำอะไรเลย มีเลิกเล่นเป็นพักๆตอนที่เสียเยอะ

ถึงได้เอาเงินไปทำอะไรได้บ้าง ส่วนตัวไม่มีภาระใดๆ

แต่ เมื่อเดือน ก.ค. ที่ผ่านมา จนถึงวันนี้(3เดือน) เชื่อไหมค่ะ เสียไป 5 แสน เงินสดในตัวมีจ่ายแค่แสนกว่า

ตอนนี้เป็นหนี้ร้าน อยู่ 3.7 แสน (หลายคนสงสัยเอาเงินมาจากไหน)

ดิฉันเป็นคนคุมกิจการมาได้ 2 ปีแล้ว เวลาลงของเยอะๆ ก็เอาโอดีของแม่มาใช้ แม่ให้ใช้ลงของได้เต็มที่  ตอนนี้หน้ามืดมาก กลัวที่บ้านรู้

ว่าแอบเอาเงินมาเล่นการพนัน มีบ้างครั้งที่แม่ถามว่าทำไมติดโอดีเยอะจัง ได้แต่โกหกไปว่าเอาเงินไปให้เพื่อนยืม  

อีกคนที่ให้รู้เรื่องไม่ได้เลยก็คือแฟนค่ะ เพราะเค้าเป็นคนทำงาน ให้เรานอนอยู่ในห้อง(ท้อง) แต่เราก็ดันไปแอบเล่น เค้าเป็นคนขยัน ประหยัด

เค้าคิดว่าเราเป็นคนเก่งบริหารเงินเก่ง ทำงานเก่ง หัวดี แต่อีกด้านนึงตอนนี้เค้าไม่รู้  ตอนนี้แฟนอยากได้เงินซื้อที่ ไม่รู้จะบอกเค้าอย่างไงดีว่าไม่มีเงิน

...วันนี้ ดิฉัน อยากจะออกมาเตือน เพื่อนๆ พี่ ๆ น้องๆ ทุกท่าน ค่ะ การพนันไม่เคยทำให้ใ:-)จริง

ความผิดพลาดในวันนี้จะเป็นบทเรียนให้ดิฉันจำไปตลอดชีวิต ทุกวันนี้หน้าตาอมทุกข์ เครียด ใครทำอะไรก็หงุดหงิด

ที่มาตั้งกระทู้เพราะอยากระบายค่ะ ไม่กล้าพูดให้ใครฟัง เคยเล่าให้เพื่อนฟังมันสมน้ำหน้าเอาอะ  (เจ็บไม่พออายด้วย)

อย่างน้อยวันนี้ก็ได้ระบายแล้ว แล้วก็ไม่อยากให้ใครเป็นแบบดิฉันนะค่ะ
(ไม่เคยคิดเลยว่าชีวิตนี้จะตกต่ำถึงเพียงนี้ เพราะความโลภของตัวเองแท้ๆๆ )

จากคุณ : herer99
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 55 18:15:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com