Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอชื่นชมพ่อบ้าน siam discovery เก็บ iPad ได้แล้วส่งประชาสัมพันธ์ ตามหาเจ้าของครับ ติดต่อทีมงาน

คุณพี่สำราญ เคนสุวรรณ คนดีที่ควรยกย่องครับ

เก็บของได้แล้วไม่เอาเป็นของตัวเอง ส่งคืนเพื่อหาเจ้าของครับ

-------------

เรื่องของเรื่องคือผมลืม iPad ไว้ในห้องน้ำที่ siam discovery ตอนประมาณ 18.20น.

ด้วยความที่หิ้วของหลายอย่าง ประกอบกับเคสสีดำกลืนกับกระเบื้องสีดำในห้องน้ำ พอเสร็จธุระก็เลยลืมครับ - -"

เดินมาถึงร้าน starbuck สั่งน้ำเสร็จ วางของ เปิดคอม แล้วนึกได้ว่าลืม ipad ไว้

น้องๆที่ร้านก็น่ารักมากครับ บอกข้อมูลให้เรียบร้อยว่าให้ไปถามยามก่อน เพราะเวลามีของหาย จะมีการแจ้งทางวิทยุให้ยามทุกท่านทราบ พร้อมกับยืนเฝ้าของที่ผมวางพะรุงพะรังไว้ที่ร้าน

ถามยามเสร็จ ได้ความว่ามีการแจ้งเมื่อสักพักว่ามีพ่อบ้านเก็บ iPad ได้ และนำส่งประชาสัมพันธ์แล้ว ให้ไปรับได้เลย

การรับของก็ตามขั้นตอนครับ ถามหน้าตาเคสคร่าวๆเพื่อยืนยันความเป็นเจ้าของ พร้อมกันถ่ายสำเนาบัตร เซ็นเอกสารครับ

-------------

ตัดภาพกลับมาที่ starbuck ครับ น้องคนที่อาสาเฝ้าของให้ผม น้องเค้าเฝ้าจริงๆครับ หลังจากที่ผมไปจัดการรับ iPad คืน ภาพที่กลับมาเห็นคือน้องเค้ายืนรอ ไม่ไปไหนเลย

สาขานี้ขอชมทั้งสาขาครับ พนักงานนิสัยดีทุกคนเลย ^___^

จากคุณ : Under Exposure
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 55 19:26:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com