Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คนเราบางครั้งก็วัดกันที่เปลือกไม่ได้ ติดต่อทีมงาน

คนเราบางครั้งก็วัดกันที่เปลือกไม่ได้ เห็นกระทู้คุณ dv ข้างล่างแล้ว นึกได้ว่าเรื่องนี้น่าจะเป็นประโยชน์ (เคยเล่าแล้วมั๊ง)

ครั้งหนึ่งที่ไปปิดบัญชีธนาคาร หลักแสน (คิดว่าเยอะมากสำหรับผมแล้วนะ) ไปตอนเย็นวันศุกร์ ก็ให้ลูกน้องที่ทำงานขับรถพาไปส่ง เพราะมันหาที่จอดยาก แล้วก็จะต้องไปราชการต่างจังหวัดกันต่อ แต่งตัวไปโคตรเท่ มีลูกน้องเดินตามเปิดประตูให้

เดินเข้าไปถึงก็บอกว่ามาปิดบัญชี พร้อมกับยื่นสมุดบัญชี กับบัตรประชาชน พนักงานก็ไม่ว่าอะไร ปิดบัญชีให้ ส่งตังค์ให้ ก็จบ

ระหว่างนั้น เห็นลุงแก่ๆคนนึง สวมเชิ๊ตเก่าๆ กางเกงขาสั้น รองเท้าแตะ เดินเข้ามาบอกว่า เดี๋ยววันจันทร์ครบกำหนดฝากประจำแล้วจะขอปิดบัญชี พนักงานดูสักพัก แล้วบอกว่า "ท่านคอยพบผู้จัดการสักครู่นะคะ" ผมก็งงว่ามันอะไรว่ะ ด้วยความอยากรู้อยากเห็นเลยแอบฟังต่อ ไม่เกิน 5 นาที ผู้จัดการเดินมา

ผู้จัดการ "ท่านไม่ฝากต่อแล้วเหรอคะ" ....ขนาดผู้จัดการยังเรียกท่าน ชักสงสัยมันเป็นใคร

ลุงแก่ๆ "อืม เห็นผู้จัดการอีกธนาคารเค้าเสนอดอกเบี้ย ...% มากกว่าที่นี่" ....เริ่มงง ผจก.มาเสนอดอกเบี้ยให้ มันเป็นใคร

ผู้จัดการ "งั้น ถ้าได้ดอกเบี้ยเท่ากัน ท่านจะฝากต่อไหมคะ" ....งงอีก อะไรว่ะดอกเบี้ยธนาคารต่อรองได้ด้วยเหรอ

ลุงแก่ๆ "ถ้าได้ ก็ฝากต่อไม่มีปัญหา"

ผู้จัดการ "ฝากประจำทั้ง 600 ล้าน เหมือนเดิมใช่ไหมคะ" ....โอ้ว ตรูเข้าใจแล้วว่าทำไมผู้จัดการยังเรียก "ท่าน"

ปล.เรื่องที่เกิดเป็นเรื่องจริง ในอ.เมือง ของจังหวัดหนึ่ง

ปล.2เพิ่งรู้ก็คราวนี้แหล่ะว่า "ดอกเบี้ยธนาคารต่อรองได้"

จากคุณ : zenario
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 55 18:40:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com