Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โอละพ่อ!!! เรื่องเก่าถูกขุดหลังผลเลือกตั้งออก กับคลิปสัมภาษณ์หมอกฤษณ์คอนเฟิร์ม ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่ผลการเลือกตั้งของโอบาม่าออกมาวันนี้
อีกกระแสที่ถูกปลุกทาง social network คือคลิปสัมภาษณ์หมอกฤษณ์คอนเฟิร์ม ที่ออกรายการวู้ดดี้เมื่อหลายปีก่อน

คำทำนายมากมาย อาทิเช่น
จะมีบุคคลชื่อ ว. มาทำให้ประเทศไทยสงบในปี 54
บารัค โอบาม่าจะไม่ชนะการเลือกตั้งสมัยที่2  และอาร์โนลจะได้เป็นประธาณาธิบดี อีก 2 สมัยถัดไป

เจ้าตัวจะเป็นหมอดูชื่อดังที่สุดในเมืองไทยก่อนอายุ 25 และน่าจะตายก่อนอายุ 30

บลาๆๆๆ

จริงๆเรื่องราวมันก็ดูเฮฮาไม่น่าจะมีอะไร
แต่ประเด็นที่ผมสนใจคือ หลังจากที่คลิปแชร์ออกไปไม่นานก็โดนไล่ลบหมด
จากนั้นก็มีการขู่จะฟ้อง admin page 9gag ที่อัพรูปล้อเลียนคำทำนายนี้

ผมอยากคุยกับผู้รู้กฏหมายในห้องนี้ดูว่า ในกรณีนี้เราตีความได้อย่างไรบ้างครับ

ประเด็นแรก เรื่องฟ้อง เค้าคงมีสิทธิ์ที่จะฟ้องใช่ไหมครับ ในกรณีที่ page เอาทำรูปล้อเลียน
ประเด็นที่สอง  ฟ้องแบบนี้จะชนะไหมครับ ลองมาดูข้อมูลและหลักฐานประกอบกัน
เริ่มจากคลิปก่อนครับ (อันนี้จ่าอัพใหม่ให้มั๊ง  อัน original โดนลบหมดละ)

ปล. แก้ไขคำผิดครับ

แก้ไขเมื่อ 07 พ.ย. 55 23:50:07

จากคุณ : LoliconLilu
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 55 23:47:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com