Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเตือนภัย อย่าให้คนแปลกหน้าซ้อนท้ายมอเตอร์ไซค์เรา ติดต่อทีมงาน

มีเรื่องเตือนใจครับ โดนมากับตัวเอง
เมื่อตอนเย็นวันนี้ สดๆ ร้อนๆ
ผมก็ขี่มอเตอร์ไซค์แถวบ้าน
จะไปร้านสะดวกซื้อหน่อย ซึ่งอยู่ปากซอย ก็ลึกอยู่ครับ
ขับแบบสบายๆๆๆ แล้วจู่ๆๆ ก็ไปเจอคนแปลกหน้า ก็มาขวางรถมอเตอร์ไซค์ผม

แล้วบอกว่า "น้องไปปากซอยไหม พี่ขอติดรถไปด้วย พอดีรถที่ซ่อมอยู่หน้าปากซอย"
( พอดีปากซอยมีอู่ซ่อมรถพอดี )

ผมก็โง่ บอกไปว่า "ไปปากซอยพอดี ป่ะผมไปส่งก็ได้ครับ"

( ซึ่งทำไมเราไม่คิดว่า เฮ้ย วินมอเตอร์ไซค์ก็มีทำไมไม่ขึ้น )  
คุยไประหว่างทางเขาบอกว่า พี่ลืมกระเป๋าตังค์ไว้รถ เลยไม่มีเงิน

ผมก็อือๆๆ ออๆๆ ไป

พอไปถึงครึ่งทางสักพัก เจอ ตร. ตั้งด่านปราบยาเสพติดอยู่ ( เขาบอกมาครับ ว่ามาปราบพวกขายยา )( แต่ไม่ใช่ตำรวจในพื้นที่ครับ เพราะไม่คุ้น )

เขาก็เรียกจอด ( ตั้งแต่ผมอยู่ซอยนี้มา ไม่เคยโดนเรียกตรวจเลย สักครั้ง เพราะคนพื้นที่ )
แล้วก็ค้นตัว ค้นรถ แล้วความซวยก็มาถึงผม....
พี่คนที่ซ้อนผมมาด้วย แมร่งงงงงงงงงงง พกยาบ้ามา หลอด 1 เลย ( มี 10 เม็ด )
ผมก็ซวยเลยดิ แล้วผมก็โดนเรียกเข้าไปคุยกับตำรวจหลังรถกระบะ

ตำรวจก็ซักผมใหญ่เลย  ผมก็บอกไปว่า "ผมไม่รู้จักเขา เขาแค่มาขอซ้อนท้ายเฉยๆ"

ตำรวจใครเขาจะไปเชื่อออออออออออ  

คุยไปคุยมา เขาบอกว่า พี่ขอ 20,000 บาท พี่จะปล่อยตัวไป  แต่ผมบอกไม่มี ไม่มี ผมก็ไม่ได้ขายด้วย ผมเป็นคนในพื้นที่ ( เอาแล้วไงมาโดนไถ่เงินแหละ ซวยจริงๆ )เขาบอกว่า คนในพื้นที่อ่ะตัวดีเลย

สุดท้ายผมก็เลยต้องโทรหาตำรวจที่รู้จักกัน คนใน สน.พื้นที่ ( ผมก็โทร หยิกๆๆ แต่โทรแล้วไม่รับ ) ว่าจะให้มารับรองให้หน่อยว่าผมไม่เคยมีประวัติด้านพวกนี้

ตำรวจก็ถามผมว่า "รู้จักตำรวจที่นี่เหรอ" ผมก็งง อ้าววววว
มาตั้งด่านจับ ไม่รู้กับตำรวจในพื้นที่เหรอ

เขาก็บอกว่า "เออๆๆ งั้นคราวนี้ผมจะปล่อยไปก่อน"
ผ่านไปสักพัก เขาก็ปล่อยตัวผมนะ
แล้วตำรวจกลุ่มนั้นก็พาคนพี่ผู้ชายที่ซ้อนท้ายมอเตอร์ไซค์ผมมา พร้อมกับยาขึ้นรถกะบะขับออกไปเลย

ผมก็ " งง " เลยนะ

แล้วรถกระบะ วีโก้ สีขาวน้ำตาล รถตำรวจเลย ดันไม่ติดป้ายทะเบียนอีก
ผมก็ไม่รู้จะไปแจ้งยังไง เพราะแถวนั้น กล้องวงจรปิดก็ไม่มี ( เคยมีแต่หายไปแล้ว )

ผมก็คิดในใจพวกนี้ มัน xxxxxxxxxx จริงๆ เลย  ไม่อยากพิมพ์ กลัวโดนแบน

ก็เลยขอเตือนทุกคนนะครับ  ต่อไปเวลารับใคร อย่ารับใครมั่วนะครับ อันตรายมาก

ผมขอจำไว้จนตาย

จากคุณ : zachize
เขียนเมื่อ : 8 พ.ย. 55 02:09:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com