Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คนดี มีน้ำใจ..........ที่ยังมีในสังคม ติดต่อทีมงาน

เรื่องนี้เราได้อ่านเจอใน เฟซบุค อ่านแล้วรู้สึกดีมากๆๆ ก็เลยอยากนำมาให้เพื่อนๆๆ ได้รู้จัก แท็กซี่ คนดี คนนี้

...................................

ฝากขอบคุณแท๊กซี่ คนดีของสังคมด้วยครับ
เมื่อวันเสาร์แฟนผมลืมมือถือ สมาร์ทโฟน ไว้บนรถแท๊กซี่
(ตอนนั้นจำทะเบียนไม่ได้)

และก็ไม่รู้ตัวเลยว่าลืมมือถือไว้

จนกระทั่งโชเฟอร์แท๊กซี่โทรกลับเข้ามาบอกว่าลืมมือถือไว้
และพยายามจะคืนมือถือให้เย็นวันนั้นเลย
แต่ตอนเย็นพวกเราต้องพาหมาไปหาหมอ เลยไม่สะดวกรับวันนั้น
ต่อมามือถือก็แบตหมด ไม่สามารถโทรเข้า รับสายได้

เราทำใจกันแล้วครับ ว่าคงไม่ได้มือถือคืน เพราะมือถือแบตหมด
ไม่สามารถติดต่อกับโชเฟอร์แท๊กซี่ได้

จนกระทั่งเช้าวันอาทิตย์ ผู้โดยสารติดต่อเข้ามา
ว่า โชเฟอร์ให้โทรมาหา แล้วก็นัดสถานที่รับมือถือ
หน้าห้างเซ็นทรัลบางนา รถแท๊กซี่สีเขียว ทะเบียน ทษ 6609

ผมเลยรีบออกไป ปรากฎว่าพี่โชเฟอร์รออยู่หน้าห้างซักพักแล้ว
ผมเลยยื่นแบงค์ 500 ให้ แล้วบอกว่า "ขอบคุณมากนะครับ
ช่วยรับเป็นน้ำใจเล็ก ๆ น้อย ๆ" พร้อมยกมือไหว้
พี่เค้าทำท่าตกใจ แล้วบอกว่า "บ่เป็นหยัง บ่เป็นหยัง"
ผมก็พยายามยัดใส่มือพี่เค้า แล้วก็ขอพี่เค้าถ่ายรูป

มือถืออาจจะมีมูลค่าไม่มาก แต่พี่เค้าพยายามติดต่อพวกเรามาก
ถ้าเป็นคนอื่น แบตหมด ติดต่อไม่ได้ อาจจะไม่ติดต่อเรากลับมาแล้ว
แต่พี่เค้ายังขอให้ผู้โดยสารช่วยโทรให้อีก

ขอบคุณพี่มาก ๆ นะครับ

จากคุณ : Unloveble
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 55 20:45:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com