CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ทำไมทีมชาติไทยมันแย่ลงๆ ขึ้นทุกวันๆ หว่า?

จำได้สมัยเอเชี่ยนเกมส์ปี 1998 ที่ไทยเป็นเจ้าภาพ ผมว่าตอนนั้นไทยเป็นทีมที่น่าสนใจมากๆ ยุคที่ปีเตอร์ วิธ คุมทีม เราเข้าถึง 10 ทีมสุดท้ายของเอเชีย เป็นรอบที่ใกล้เคียงฟุตบอลโลกรอบสุดท้าย ( ปี 2002 ) ที่สุดแล้ว ( มีบางคนตอนนั้นบอกว่าถ้าบอลโลกไม่ได้เตะที่เอเชีย เกาหลีญี่ปุ่นไม่ได้โควต้าเจ้าภาพ ไทยอาจจะได้ไปก็ได้ )

แล้วนี่มันเกิดอะไรขึ้นครับ ทีมยุคใหม่ที่เขาว่าได้เงินสนับสนุนมากกว่าตอนนั้นหลายเท่า นักเตะหลายคนเคยไปฝึกที่เมืองนอกเมืองนา แต่ทำไมมันเละเทะกว่ายุคนั้น?

แถมยังมีการมาบอกอีกว่าหนัง " หมากเตะโลกตะลึง " ดูถูกนักฟุตบอลไทย ให้ลาวไปบอลโลก

ผมว่ามันแปลกๆ นะครับ

จากคุณ : TonyMao_NK51 - [ 16 พ.ค. 49 00:10:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป