CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

:::พลพรรคอินทรีเหล็ก (เยอรมนี) ถ้าพวกเราไม่ได้หวังสูงจนเกินไป:::

จากทรัพยากรนักเตะที่เรามีอยู่ตอนนี้ กับบารมีและประสบการณ์+ฝีมือของพี่หลาม

ในศึกที่เปิดบ้านรับผู้มาเยือนอีก 31 ทีมครั้งนี้มีใครเห็นเหมือนผมบ้างครับว่า....

ถ้าสู้กันแบบฝีมือล้วนๆ ไม่มีเทพีแห่งโชค.....อินทรีเหล็กของเราบินได้ถึงรอบ 8 ทีมสุดท้าย
    ผมว่าก็น่าจะพอใจ และส่วนตัวผมเองก็คิดว่าเป็นเรื่องที่น่าแฟนอินทรีเหล็กพอจะยอมรับกันได้
    (ถึงแม้อยากจะเห็นเจ้าภาพในแมทช์ปิดสนามก็ตาม)

ท่านอื่นๆ มีความเห็นตรงหรือต่างกันอย่างไรแสดงความคิดเห็นโดยเสรีครับ

ขอแถมอีกนิดนะครับ.....

สำหรับท่านที่ตามบุนเดสลีกาอย่างใกล้ชิด (ซึ่งผมค่อนข้างห่างเอามากๆ)
    ช่วยแสดงทรรศนะหน่อยครับว่า จริงๆ แล้วคุณภาพของบุนเดสลีกาอยู่ในระดับไหน
    นักเตะที่ค้าแข้งอยู่ในลีกจัดอยู่ในเกรดประมาณเท่าใด (เช่น A, A-, B+)

ที่ถามเพราะอยากทราบว่าในสายตาของผมที่ติดตามเรื่องราวของทีมชาติเยอรมัน
    ผ่านทางสื่อบ้านเรา รู้สึกว่าทีมอินทรีเหล็กค่อนข้างอยู่ในระดับปานกลาง
    หรือว่าจริงๆ แล้ว สื่อบ้านเราไม่ได้ติดตามบุนเดสฯจริงจัง เจาะลึกแต่พรีเมียร์ กัลโช่ หรือลาลีก้า
    เวลาเปรียบเทียบกันแล้วจึงดูบุนเดสฯ และทีมชาติเยอรมันยุคนี้ดูไม่ค่อยแข็งแรง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ แล้วจะกลับมาตามอ่าน...

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ค. 49 17:09:42

จากคุณ : กิมเฮง - [ 19 พ.ค. 49 14:25:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป