CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

--[ดูรองเท้าใหม่ ๆ เจ๋ง ๆ กันมามากแล้ว มาดูรองเท้าเก่า ๆ เน่า ๆ ของผมมั่งดีกว่า Smannoi 14 BAD Correction!!!]--

ว่าง ๆ ครับหลังจากอาบน้ำกินข้าวเรียบร้อยแล้ว เลยไปหยิบ ๆ จับ ๆ รองเท้าบาสที่เคยใช้มาเรียง ๆ กัน ซึ่งมีหลาย ๆ คู่ ที่ถ้าไม่เอามาเรียงกันไว้ ก็แทบจะนึกไม่ออกเลยว่า เคยมีกับเค้าด้วยหรือ ไอ้รองเท้าประเภทนี้

แต่ละคู่มีที่มา ซึ่งจะเล่าให้ฟังเป็นคู่ ๆ ไปเลยครับ

ขอบอกก่อนนะครับว่า รองเท้าผมแต่ละคู่ อย่าถามว่ามันชื่อรุ่นอะไร เพราะผมก็ไม่รู้เหมือนกัน เห็นมันสวย ถูกใจ ผมก็ซื้อมันมา ในราคาไม่แพง เพราะถ้าแพง ผมก็จนใจ

รองเท้าทุกคู่ เป็นรองเท้ามือ 2 ทั้งหมด ซื้อมาในราคาปกติ 199 บาท เกือบทุกคู่
    จะมีเป็นบางคู่เท่านั้นที่ราคาพิเศษ แต่ก็ไม่เกิน 500 บาทแน่ ๆ

และด้วยเหตุผลนี้เอง ที่ทำให้ผมมองรองเท้ามือ 2 ที่สวนจัตุจักรว่ามันแพงเกิน
    บางคู่แพงจนเว่อร์ ทั้งๆ ที่สภาพมันก็ไม่ได้ต่างจากที่ผมซื้อมาเท่าไหร่เลย

เห็นจะมีแต่ รีบอค ATR คู่สุดท้ายนะครับ  ที่ฝากน้องเอ้ หิ้วมาให้จากอเมริกาและจ่ายราคาเต็ม

เอ่อ ขอพูดเรื่องการตั้งราคารองเท้ามือสองนิดหนึ่ง ผมว่า ที่เค้าตั้งราคาแพงขนาดนั้น
    ที่สวนฯ อ่ะนะ มันเป็นเพราะว่า คนขายสนใจและรู้เรื่องรองเท้าบาสมากว่า เค้าเลยตั้งให้มันสูงอย่างนั้น
    แต่ไอ้ที่ผมไปซื้อมานั่น เค้าไม่รู้เรื่องรองเท้าบาสเท่าไหร่ รู้เพียงแต่ว่ามันขายยาก เพราะคนที่เล่นบาสมีน้อย
    เค้าก็เลยตั้งราคาถูก ๆ ไว้ก่อนทั้ง ๆ ที่แหล่งที่มาก็โรงเกลือแหล่งเดียวกัน!!!!

เอาล่ะ เข้าเรื่อง

บอกไว้อีกนิดว่า ผมเป็นคนใส่รองเท้าทุกคู่ที่ผมซื้อ และจะใส่จนมันพัง ไม่ค่อยได้รักษา เพราะได้มาในราคาถูก

จริง ๆ ผมมีกว่า 50 คู่ แต่ปีที่แล้ว ตอนจะย้ายบ้าน ผมเอาใส่ถุงขยะ ไปเทไว้กลางสนามบาส มหาลัย ให้เด็ก ๆ มันเลือกไปใส่กัน เกือบหมด เก็บไว้เฉพาะคู่ที่ใส่จริง ๆ เท่านั้น

จนวันนี้ ผมก็ยังเสียดายรองเท้าอเมริกันฟุตบอลคู่หนึ่งที่รักมาก รูปทรงคล้าย ๆ กับ เจสันคิด ยังกับแกะ มีสายคาดตราไนกี้ ตัวเบ่อเร่ออยู่ตรงกลาง ที่เผลอเอาไปแจกเค้าด้วย กับ Penny II ที่ผมเคยถามราคาอยู่เมื่อไม่นานมานี้

นั่นผมก็มีอยู่คู่หนึ่ง เอาไปแจกเค้าเรียบร้อยโรงเรียนสมันน้อย โดยไม่รู้ตัว T-T ถือเป็นการเสียหายอย่างใหญ่หลวง เพราะหาไม่ได้เสียแล้ว

เอาล่ะครับ เริ่มจากคู่แรกเลย อืมมม

คู่นี้ได้มาจากหน้าตลาดรังสิต (ตลาดนอก) ประวัติ เคยใช้แข่งสตรีทบาส ของมหาวิทยาลัย ได้แช้มป์ เอาเงินไปแดรกเหล้า เมาปลิ้น แถมดูดปากกะเทยอีก ก็ไอ้คู่นี้แหล่ะครับ

ใส่ดี นุ่มตรีน คล่องตัว!!!!

ไม่รู้แหล่ะครับ ว่ารุ่นอะไร รู้แต่ว่า เป็นไนกี้ที่มีซิปรูดปรี๊ด ๆ อยู่ด้านนอก ข้างในมีเชือกร้อยอยู่ ได้มาในราคา 199 บาทเช่นเดียวกัน

ทุกวันนี้ คู่นี้ ใส่ไปทำงานครับ หลังจากเอาไปเล่นบาสจนพื้นพังหมดแล้ว ไม่เกาะพื้น เพราะเรียบแปร้!!!!!!!

ด้านหน้าครับ...

แก้ไขเมื่อ 02 มิ.ย. 49 00:03:08

จากคุณ : สมันน้อย เบอร์ 14 - [ 1 มิ.ย. 49 22:02:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป