CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

== กระทู้ทายผล แชมป์ French Open ... ของรางวัล DVD นัดชิง มาสเตอร์ซีรีส์@โรม ระหว่าง เฟด vs. นาดาล ที่หวดกัน 5 เซ็ต ==

พอดีไปโหลด Bit แล้วเจอ ไฟล์เทนนิสนัดชิงมาสเตอร์ ซีรีส์ ที่ โรม เมื่อวันที่ 14 พฤษภาคม ที่ผ่านมาโดย Rafael NADAL ชะน  Roger FEDERER ไป 3-2 เซ็ต 6-7, 7-6, 6-4, 2-6, 7-6

แข่งกันยาวเหยียด 5 ชั่วโมงกว่า ๆ ... บ้านเราได้ดูถ่ายทอดสดเซ็ต 5 เซ็ตเดียวก็ลุ้นกันสุดขีด

ผมกำลัง D/L ไฟล์ Bit ตัวนี้อยู่ ขนาด 4.98 Gb เป็นไฟล์ AVI .... และคงจะเอามาแปลงเป็นไฟล์ใส่ลงใน DVD เป็นลักษณะ VCD to DVD คิดว่าแผ่นเดียวก็น่าจะพอ แต่ไม่พอคงจะเป็น 2 แผ่น ต้องรอให้โหลด Bit ตัวนี้เสร็จก่อน

จะเอามาแจกทุกคนก็คงจะไม่ไหว  ... ก็เลยคิดเกมส์ขึ้นมา เพื่อแจก DVD อันนี้น่าจะสนุกกว่า

ให้ทายผลแชมป์ French Open 2006 ... ประเภท ชาย และหญิง ... ให้ทายแชมป์ French Open 2006 ประเภทชาย และหญิง พร้อมกับ ผลการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศ

ตัวอย่างการทาย

แชมป์ FO ประเภท หญิงเดี่ยว คือ .............. ชนะในรอบชิง  ??? ต่อ XXX เซ็ต

แชมป์ FO ประเภท ชายเดี่ยว คือ .............. ชนะในรอบชิง  ??? ต่อ XXX เซ็ต

กติกาการให้คะแนน คะแนนจากเกมส์นี้ จะมี 4 คะแนน คือ

1 คะแนน จากชื่อแชมป์หญิงเดี่ยว
    1 คะแนน จากผลการแข่งขันรอบชิงหญิงเดี่ยว (ถ้าชื่อแชมป์ผิด ตรงนี้จะไม่คิดคะแนนให้)
    1 คะแนน จากชื่อแชมป์ชายเดี่ยว
    1 คะแนน จากผลการแข่งขันรอบชิงชายเดี่ยว (ถ้าชื่อแชมป์ผิด ตรงนี้จะไม่คิดคะแนนให้)

ตัวอย่างการทายผล & คิดคะแนน

สมมุตินะครับสมมุติ ... ผลการแข่งขันในรอบชิง

แชมป์หญิงเดี่ยว FO คือ Kim Clijsters ชนะ คู่ชิง ไป 2-0 เซ็ต
    แชมป์ชายเดี่ยว คือ Rafael Nadal ชนะ คู่ชิง ไป 3-1 เซ็ต

คุณจักรวาล ทายว่า

แชมป์หญิงเดี่ยว ... Kim Clijsters ชนะ 2-1 เซ็ต (อันนี้ได้ 1 คะแนน ทายชื่อแชมป์ถูก)
    แชมป์ชายเดี่ยว ... Federer ชนะ 3-1 เซ็ต (อันนี้ 0 คะแนน ถึงจะทายสกอร์นัดชิงถูก แต่ชื่อแชมป์ทายผิด ถือว่าไม่ได้คะแนน)

***ได้แต้มรวม 1 แต้ม***

คุณปลาทู ... ทายว่า

แชมป์หญิงเดี่ยว ... Kim Clijsters ชนะ 2-0 เซ็ต (อันนี้ได้ 2 คะแนน ทายชื่อแชมป์ + สกอร์ถูก)
    แชมป์ชายเดี่ยว ... Rafael Nadal ชนะ 3-2 เซ็ต (อันนี้ 1 คะแนน ทายผู้ชนะถูก แต่สกอร์ผิด)

***ได้แต้มรวม 3 แต้ม***

ของรางวัล

DVD นัดชิง มาสเตอร์ซีรีส์@โรม ระหว่าง เฟด vs. นาดาล จำนวน 3 ชุด ... ส่งตรงถึงบ้าน ฟรี !!!! ถ้าอยู่ต่างประเทศก็ยินดีจัดส่งให้ !!!!

กติกาการแข่งขัน

1. ผู้ที่ได้คะแนนสูงสุด 3 ท่านแรกจะได้เป็นผู้รับรางวัล ... ถ้ามีคะแนนเท่ากันเกิน 3 คน จะดูจาก วันและเวลาที่ทายผล ... ใครทายก่อน 3 ท่านแรก จะได้รับรางวัลไป ... คนที่ทายก่อน จะมีสิทธิ์ก่อน ... ฉะนั้นรีบทาย กันตั้งแต่วันนี้ เดี๋ยวนี้เลยดีกว่า

2. เกมส์นี้สงวนสิทธิ์ให้ เฉพาะสมาชิก pantip.com ที่มีอมยิ้ม เล่นได้เท่านั้น ... ทั้งนี้ เพื่อป้องกันการใช้สิทธิ์ซ้ำซ้อน และในการติดต่อรับของรางวัลจะมีการติดต่อผ่านระบบหลังไมค์ของ pantip เท่านั้น

3. สมาชิก 1 ท่าน สามารถทายได้ไม่จำกัดจำนวนครั้ง ... แต่จะนับผลคะแนนในการทายครั้งสุดท้ายเท่านั้น  เช่น  วันนี้ทายว่า Kim จะชนะเลิศ แต่รอบรองดันไปแพ้ อาแนง ซะก่อน ... ก็สามารถทายใหม่ได้ โดยจะต้องทายใหม่ทั้งประเภทชายและหญิง อันที่ทายก่อนหน้านี้ถือว่ายกเลิก

4. ห้ามมีการแก้ไขข้อความ ในการทายผลโดยเด็ดขาด... ถ้ามีการแก้ไขข้อความ จะถือว่าข้อความนั้นโมฆะทุกกรณี .... เนื่องจาก การให้ของรางวัลจะดูจากลำดับก่อนหลังของการทาย วันเวลาถือว่าเป็นสิ่งสำคัญ การแก้ไขข้อความอาจจะทำให้สับสนในการคิดคะแนนได้ ... และ การทายผล เปิดโอกาสให้ทายได้หลายครั้ง แต่จะคิดคะแนนให้เฉพาะการทายครั้งล่าสุด ถ้าอยากเปลี่ยนคำตอบก็ทายใน ความคิดเห็นใหม่ได้เลยทันที

5. หมดเขตรับคำทายวันเสาร์ที่ 10 มิถุนายน เวลา 19.00 น. ก่อนการแข่งขันรอบชิง หญิงเดี่ยว จะเริ่มขึ้น

6. เกมส์นี้จัดขึ้นเพื่อนร่วมสนุก เพื่อความสนุกสนานเท่านั้น ... ฉะนั้นห้ามเครียด !!!!! ... การตัดสินของผมถือว่าสิ้นสุด

7. ประกาศผลผู้ชนะในวันจันทร์ที่ 12 มิถุนายน 2549 ... โดยผู้ชนะจะได้รับการติดต่อรับของรางวัล ทางระบบ หลังไมค์ ของ pantip.com

8. มีข้อสงสัยเพิ่มเติมอะไร ฝากคำถามไว้ได้ครับ

***หมายเหตุ***

ขอความร่วมมือ ท่านที่ทายหลายครั้ง ... รบกวนนิดนึงเพื่อความสะดวก รวดเร็วในการคิดคะแนน ... ให้ช่วยไปแก้ไขข้อความให้เป็น "ข้อความว่างเปล่า หรือ "จุดจุด" ในการทายผลอันก่อนหน้า เหมือนความคิดเห็นที่ 8 ด้วยนะครับ ...

ผมจะได้ไม่ปวดหัวเวลาคิดคะแนน ซ้ำซ้อน จะได้คิดคะแนนอันใหม่ล่าสุดอันเดียวเลย ... มีใครจะอาสาคิดคะแนนแทนผมมั๊ย ผมเป็นพวกเจอตัวเลขแล้วมึนด้วยสิ กลัวคิดผิดจัง แฮะ ๆ ... ยกมือขึ้นสูง ๆ หน่อยครับ อาจจะมีของแถมส่งไปให้สำหรับผู้ใจบุญ อิอิอิ

ปล. อยากให้เพื่อน ๆ โต๊ะศุภฯ หลาย ๆ คนได้ร่วมเล่นเกมส์นี้กันอย่างทั่วถึง ... ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรง รบกวนร่วมด้วยช่วยกันโหวตด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 08 มิ.ย. 49 17:08:29

แก้ไขเมื่อ 08 มิ.ย. 49 10:06:59

แก้ไขเมื่อ 08 มิ.ย. 49 09:41:12

แก้ไขเมื่อ 08 มิ.ย. 49 09:29:49

จากคุณ : สถานีต่อไป ทองหล่อ - [ 8 มิ.ย. 49 09:22:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com