CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ใครมีเทคนิคให้หัวไม่ขยับตอนไดรฟ์กอล์ฟบ้างคะ

สวัสดีค่ะ

เพิ่งหัดเล่นกอล์ฟมาประมาณ 2 เดือน โดยบริษัทให้พนักงานพบปะสังสรรค์กันสัปดาห์ละ 2 ครั้ง ออกค่าลูกกอล์ฟ น้ำ และค่าโปรมาสอนให้ ใครไปไม่ไปก็ได้ มีไปประมาณ 10 คน ตอนนี้เล่นห่วยที่สุดในกลุ่มเลยค่ะ คนอื่น 100 - 200 หลา ตัวเองตียังไม่ถึง 50 หลาเลย บางลูกก็แป้ก โปรเลยเคี่ยวหนักกว่าคนอื่น ทั้งจับหัว เหยียบเท้าขวา จับไหล่ ก็ดีกว่าตอนแรก แต่ยังไม่ดีเท่าคนอื่น

รบกวนใครพอจะมีเทคนิคบ้างมั้ยคะ ที่ให้ตีลูกไกลและโด่ง และเที่ยง ไม่ใช่เดี๋ยวดีเดี๋ยวไม่ดี โปรบอกว่าชอบขยับหัวค่ะ เมื่อวานเลยให้พยายามมองเท้าขวาตอนตี

ส่วนไม้กอล์ฟกับถุงกอล์ฟ พี่ชายให้ชุดเล็กมาแล้วค่ะ

ตอนนี้โปรให้จับแต่ไม้เบอร์ 7 ค่ะ บอกว่าอย่าเพิ่งจับเบอร์อื่น แต่โชคดีเจอโปรอารมณ์ดี

ช่วยมือใหม่ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : jirakamol - [ 16 มิ.ย. 49 13:41:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com