CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

อยากสอบถามเรื่องการตัดก้าน Putter ครับ มีผลอย่างไรบ้าง

ตามหัวข้อครับ

อยากสอบถามเรื่องการตัดก้าน Putter ครับ คือ ผมชอบความยาวขนาดไม่เกิน 33 นิ้ว ซึ่งในตลาดส่วนใหญ่มักจะเป็น 34 นิ้ว บางทีเลยขี้เกียจรอ อยากซื้อมาตัดเลยดีกว่า เลยอยากถามว่า

การตัด จะมีผลต่อ Swing Weight การให้น้ำหนัก คุณสมบัติ จริงหรือเปล่าครับ คือ เคยถูกขู่มาว่า Putter เขาออกแบบมาพอดีกับความยาวก้านที่ผลิต การไปตัด หรือ ต่อ จะทำให้คุณสมบัติเปลี่ยน(นะ จะบอกให้)

รบกวนท่านผู้รู้ด้วย ท่าน บ ท่านระ ก็ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : Chuh109 - [ 28 มิ.ย. 49 11:34:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com