CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

--[เพิ่งได้มาเมื่อเย็นนี้อีกแล้ว ใหม่ของเรา แต่เก่าของคนอื่น(กระทู้มือ 2 ครับ) ]--

เมื่อเย็นเดินข้ามสะพานลอยมาร้านเจ้าประจำอีกแล้วครับ
    ไม่ได้คิดจะซื้ออะไรติดไม้ติดมือกลับบ้านจริง ๆ ให้ตายสิ

แต่ว่า เหลือบไปเห็นรองเท้าคู่ใหม่ ที่มีเพียงคู่เดียวที่ใหม่ในวันนี้
    (ปกติเดินทุกวัน ดูทุกวันเหมือนกัน เลยจำได้ว่าคู่ไหนเก่าคู่ไหนมาใหม่)

เห็นตรามนุษย์บินอยู่ไกล ๆ สีฟ้า ๆ

สารภาพครับว่า สำหรับรองเท้าที่มียี่ห้อ จอร์แดนนี่ ผมไม่ศรัทธามันซักนิดเดียว
    ด้วยที่เคยมีประสบการณ์อันเลวร้ายกับรองเท้า จอร์แดนมาก่อนหน้านี้

ใส่ไปแข่งถ้วย ข. แล้วแพ้กระจาย!!! ใส่แข่งอะไรแพ้กระเจิง ใส่จอร์แดนทีไร แพ้ทุกที  
    จริง ๆ แล้วถ้าจะให้หาต้นเหตุแห่งการแพ้จริง ๆ ละก็ คงจะเป็นเพราะตัวผมเองแหล่ะครับ ไม่ใช่รองเท้าหรอก ผมก็โบ้ยไปงั้นแหล่ะ T_T

ครือจริง ๆ แล้ว ผมมีอยู่คู่นึงครับ แต่มันใส่ไม่ค่อยจะสบายตรีนเท่าไหร่ จนถึงขึ้นอับ และ อบมาก ๆ ผมก็เลยไม่ค่อยชอบ

ดังนั้น ไม่ว่าจอร์แดนจะออกรุ่นอะไรมา ผมถึงเกิดอาการเฉยมากถึงมากที่สุด
    แต่ไอ้น้ำชามันคลั่งครับ อะไรก็ต้องจอร์แดน ๆ ผมก็บอกมัน ว่ามรึงจะบ้าไปถึงไหน

มันบอกว่า คลาสสิก
    เออ คลาสสิก เรื่องของเอ็งเหอะ

(ข้อความข้างบนทั้งหมดนี่ เป็นความคิดส่วนตัวของผมล้วน ๆ นะครับ)

แต่ทว่า วันนี้ เมื่อผมเห็นรองเท้าคู่นี้
    ทำไมมันถึงทำให้ผมสนใจรองเท้าที่มีตรามนุษย์บินคนนี้ได้

ก็เพราะว่ามันเป็นรองเท้าที่เค้าเรียกว่า LOW คือ ไม่หุ้มข้อนั่นเอง
    โดนใจอย่างแรง!!!!  ผมไม่รู้ว่า จอร์แดนมีรองเท้าอย่างนี้ด้วย

อาจจะเป็นเพราะว่า ไม่เคยเห็นมาก่อน หรือไม่ได้ติดตามข่าวสารบ้านเมือง
    หรือว่า ที่เด็ดที่สุด และเป็นไปได้มากที่สุดก็คือ

ไอ้คู่ที่ผมซื้อมานี่ เป็นของปลอม!!!!

แต่ถึงจะปลอมก็ช่างศรีษะมันเหอะ (ต้องพูดเพราะ ๆ เดี๋ยวเดอะเตียมันด่าเอา)
    เพราะยังไงก็ซื้อมาแล้ว ใช่สิ ซื้อมาแล้วนี่หว่า ถ้าเกิดมันปลอมขึ้นมาก็หน้าแหกกันละวะงานนี้ T_T

สภาพ 70 เปอร์เซนต์ครับ!!!!  
    ไม่น่าเชื่อที่พื้นไม่ได้ปาดเลยแม้แต่นิดเดียว เพียงแต่สึกแล้ว เยอะด้วย T_T

ด้านข้าง มีทาสีตกแต่งนิดหน่อย ตามประสารองเท้ามือสอง เกรด B ที่ต้องมีการแต่งเติมเพื่อให้สมบูรณ์มากขึ้น!!!  มีแค่นั้นครับ นอกนั้น ก็ของเดิม ๆ ทั้งหมด เรียกว่า ไม่ได้เพิ่ม หรือปาดอะไรออกไปเลยแม้แต่นิดเดียว นอกจากทาสีนิดหน่อยแค่นั้นเอง

(หรือมันเปลี่ยนเป็นชิ้นไปแล้ว ผมก็ไม่รู้นะ T_T)

รบกวนน้อง ๆ พี่ ๆ ในห้องนี้นะครับ ว่าถ้าบังเอิ๊ญบังเอิญ ไอ้รองเท้าที่ผมซื้อมานี่มันเป็นของจริง
    มันมีชื่อรุ่นว่าอะไรครับ แต่ถ้าเป็นของปลอม ก็ช่วยกันหัวเราะดัง ๆ ให้กับความโง่เขลาของผมด้วย T_T

โทษฐาน โง่ แล้วยังอวดฉลาดอีก !!!!!

เอาน่า แค่ 199 บาท ปลอมก็ปลอมวะ T_T

เอาล่ะ มาดูกันดีกว่า  ด้านหน้าครับ

จากคุณ : สมันน้อย เบอร์ 14 - [ 4 ก.ค. 49 21:19:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com