CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

บันทึกลับจากสมาคมฟุตบอลประเทศหนึ่ง.....

ค่ำๆวันนึง.....

สถานบริการแห่งหนึ่ง....ในชั้นที่เป็นร้านอาหารสุดหรู

ที่หน้าประตู...ห้องจัดเลี้ยง

ชายนิรนาม  : เอ่อ..ท่านเลขาครับ..ยังไงก็ช่วยติดต่อท่านนายกสมาคมให้ทีนะ

เลขาสมาคม : แต่ผมพูดตรงๆนะ ท่านกำลังประชุมน่ะ.เดี๋ยวท่านอารมณ์เสีย

( ชายนิรนามควักแบงค์ปึกหนาๆนึงยัดใส่กระเป๋าข้างซ้ายคู่สนทนา )

ชายนิรนาม  : อันนี้เป็นค่าเสียเวลาครับ...นะครับ

เลขาสมาคม : ผมจะลองดูนะ...เอ่อ แต่เดี๋ยวกรรมการท่านอื่นจะว่าเอา

ชายนิรนาม  : งั้นผมถ่วงน้ำหนักในกางเกงท่านอีกครับ...ให้เท่าๆกัน

เลขาสมาคม : เอ่อ...นี่ผมเห็นเป็นคุณนะ...เดี๋ยวผมติดต่อให้

ผ่านไป...3 นาที อย่างเร็ว

เลขาสมาคม : ท่านบอกว่าพอมีเวลา...คุณรีบเข้าไปพบ..เชิญ !!!!

ภาพที่เห็นในห้อง ดูคล้ายกับ บีกี่นี่ปาร์ตี้..สาวเสิร์ฟ ใส่ชุดวาบหวิว...กำลังป้อนอาหาร  ชายแก่ท่าทางคล้ายจิ้งจอกนับสิบ!!

มองไปสุดโต๊ะ...เห็นผู้หนึ่งมีบารมีรังสีแสงสีเงิน สีทอง...ออกจากหลัง.กำลังโอบกอด สาวๆ

ชายนิรนาม  : เอ่อสวัสดีครับท่าน...

นายกสมาคม : เอ๋ คุณรู้ได้ยังไงว่าเป็นผม ?

ชายนิรนาม : ท่านนายกหลายสมัย..อย่าล้อเล่นสิครับ ท่านออกจะโดดเด่น จัญ...เอ่อ..เหมือนแสงจันทร์ขนาดนี้

นายกสมาคม : คุณไม่ใช่คนแรกนะที่พูด..ฮ่า ฮ่า ฮ่า ว่ามาคุณมาด้วย"เรื่องนั้น"รึเปล่า ?....อ้าวสาวๆไปพักผ่อนก่อน

ชายนิรนาม : แหมท่านรู้ใจผมจริงๆ งั้นผมไม่พูดพล่ามเลยนะ

เอ่อ...ทีมผมที่ทางบอร์ดให้ตกชั้น พร้อมหัก30 แต้มไปน่ะ..ยังไงรบกวนท่านพิจารณาด้วยนะครับ

คือมันมีทางไหนบ้างมั้ยครับท่านที่จะ....เอ่อ.......ลดโทษน่ะครับ

นายกสมาคม : (ทุบโต๊ะ)นี่เอ็งคิดจะทำอะไร...จะพยายามเปลี่ยนคำตัดสินเหรอ...หึหึ เอ็งดูถูกสมาคมมากเลยนะ

ชายนิรนาม  : ท่าน ท่าน อย่าเพิ่งโกรธผมสิ...ผมแค่ผ่านมา เอาของมาฝากท่านพอดีนี่ก็หน้าเทศกาลพอดี

นายกสมาคม : (ทำท่าหายโกรธ)แหม..ไหนดูซิมีอะไรมาฝาก

ชายนิรนาม  : อันนี้เป็นโรเหละ จาก ซาวิดครับ...ไม่ทราบพอดีข้อมือท่านมั้ย ?

นายกสมาคม : อืมๆ...พอได้ๆ...แหมน้อง รู้ใจผมนะ เอ่อ...แล้วเรื่องตกชั้นน่ะ...อย่าไปคิดมาก

ชายนิรนาม  : จะมีทางไหนมั้ยครับ ที่..เอ่อ...จะให้ทีมผมกลับไปเล่นเหมือนเดิมเลย...แบบไม่หักแต้มด้วย

นายกสมาคม :มันยากหน่อยนะ...นอกจากคุณจะมีซัก เอ่อ....( แบมือออกมาเหยียดตรง 10 นิ้ว )

ชายนิรนาม : ผมเตรียมมา 100 เลยครับท่าน

นายกสมาคม : พรวดดดดดดดดดดดดดดด....(เหล้าพุ่งทะลัก)

ชายนิรนาม : ไม่พอเหรอท่าน...เอ่อ...

นายกสมาคม : (เช็ดปาก)พอครับพี่..เอ้ย...ไอ้น้องนี่ถือเงินสดมาเลยเหรอ

ชายนิรนาม : กลัวท่านเสียเวลาไปเบิกน่ะครับ

นายกสมาคม : ไอ้เรา..พอช่วยได้ก็จะช่วยนะ...เอางี้น้องทิ้งกระเป๋าไว้เลย..พี่น่ะ...รับปากจะช่วย

ชายนิรนาม : งั้นผมลาเลยนะครับ...ผมจะรอข่าวดีนะครับ..เอ่อ...พอดีในกระป๋าจริงๆผมใส่ไป 120 ครับเผื่อจะแต้มบวกๆก่อนเปิดฤดูกาลบ้าง...

นายกสมาคม : หา..120....เอ่อ...โอเค ขอบคุณๆมากๆ..ฝากเรียกเลขาเข้ามาด้วยนะ...

เลขาวิ่งเข้ามาในห้องประชุมอีกครั้ง ด้วยสีหน้าตื่นเต้น

เลขาสมาคม  : พี่มีอะไรเรียกใช้ผมครับ ?

เช้าวันรุ่งขึ้น..นสพ.พาดหัว...ทีมกุ๊กไก่ที่ตอนแรกโดนตัดสิทธิ์ตกชั้น...พร้อมโดนตัด 30 แต้ม

ทางสมาคมพิจารณาวาระพิเศษใหม่อีกครั้ง...ปรากฏว่า..

"เนื่องจากสมาคมพิจารณาจากหลักฐานใหม่แล้ว..พบว่าไม่มีความผิด...

ทางสมาคมจึงรู้สึกผิด...ทำให้ฝ่ายสโมสรกุ๊กไก่ท้อแท้สิ้นหวังในชีวิต

จึงเพิ่มแต้มเป็นการปลอบใจ 10 แต้มในฤดูกาลหน้า "

จบข่าวววว !!!!!

ปล.ผมไม่ได้ใส่ผิดห้องนะครับ....ฟุตบอลต่างประเทศจริงๆ..5555

จากคุณ : Muyan - [ 20 ก.ค. 49 12:34:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com