CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ปรึกษาท่านผู้รู้ เรื่องการดูไลน์ของกรีนด้วยครับ ดูไม่เป็นจริงๆ

ตามหัวข้อครับ ตีกอล์ฟมาปีกว่าๆ มีความรู้สึกว่า ดูไลน์   กรีนไม่ออกจริงๆ ถ้าไม่ซ้ายขวาแบบจะๆ ยิ่งพวกประเภทซ้ายใน ซ้ายปาก ซ้ายสองลูก อะไรพวกนี้อะฮะ แยกไม่เห็นออกเลย

ส่วนใหญ่แล้ว ผมจะถามแคดดี้เอาครับ แต่บางกรณี แคดดี้ก็ไม่ได้เก่งกว่าเราเท่าไร

ผมสังเกตุเห็นนักกอล์ฟ PGA หลายๆท่าน ดูไลน์เอง เก่งมากๆ อย่างล่าสุด เห็นไทเกอร์พัตต์แล้ว โห อย่างงี้ พวกผู้ตามก็ไม่ต้องเล่นกันพอดี อ่านไลน์ขาดกระจุย

เข้ามาถามแบบเป็นข้อๆแล้วกันนะครับ จะได้ตอบ หรือคนอื่นมาอ่านจะได้อ่านง่ายๆ

1 มีวิธีการอ่านไลน์กรีนอย่างไรบ้างครับ นอกเหนือจากดูเพื่อนพัตต์ หรือถามแคดดี้

2 คำนิยมประเภทที่ว่า ให้ดูภูเขา หรือดูแหล่งน้ำเป็นหลัก เช่นถ้าภูเขาอยู่ซ้าย กรีนมีไลน์ซ้ายแน่นอน หรือ ถ้าน้ำอยู่ขวา กรีนมีไลน์ซ้ายแน่นอน คำกล่าวเหล่านี้จริงไหมครับ

3 แต่ละท่านมีทริก หรือวิธีการดูไลน์ ซ้าย ขวา ขึ้น ลง กันอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

จากคุณ : Chuh109 - [ 22 ส.ค. 49 11:24:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com