CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ผมกลัวแมนฯยูครับ ขอชี้แจงกระทู้ 4654634

ผมขอชี้แจงกระทู้ 4654634 ที่พูดเรื่องแมนฯยูhttp://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S4654634/S4654634.html
    ไม่รู้ผมพิมพ์อย่างไร  คุณๆถึงมองว่าผมแช่งแมนฯยู  ทั้งๆทีผมกลัวแมนฯยูจะเก่ง จะดี ในปีนี้
    1. ผมยอมรับ ผมไม่ชอบแมนฯยู  ผมบอกไปแล้ว
    2. ผมไม่ได้แช่งให้นักเตะแมนฯยูเจ็บ  แต่ผมแค่คิดว่าถ้านักเตะแมนฯยูเจ็บจะเป็นผลเสียกับแมนฯยู แป็นผลดีต่อทีมอื่นๆ รวมทั้งหงส์แดงของผมด้วย ไม่ทางตรงก็ทางอ้อม (หรือทีมฟุตบอลทีมไหนไม่เคยมีนักเตะบาดเจ็บ)
    3.ผมไม่อยากให้แมนฯยูได้นักเตะเพิ่ม เพราะที่มีอยู่แล้วก็น่ากลัวแล้ว เล่นมา2นัดผลการแข่งขันดีขนาดนี้  ถ้าได้ตัวเพิ่มมาจะน่ากลัวขนาดไหน ขนาดตอนนี้มีตัวหลักบาดเจ็บ +ติดโทษแบนด้วยนะนี่
    สรุป ผมกลัวแมนฯยูจะผลงานดีในปีนี้  เพราะเป็นคู่แข่งโดยตรงกับหงส์แดงทีมที่ผมเชียร์
    ปล.ผมไม่อยากให้นักเตะแมนฯยูเจ็บหรอกครับ  เพราะผมก็ชอบดูนักฟุตบอลที่เก่งๆเล่นเหมือนกันครับ ถึงแม้จะเป็นทีมคู่แข่งก็ตาม ผมไม่ได้ซาดิสนะครับ
    ปล.2 ผมปกติดีครับ ไม่ได้อาการหนักอะไรขนาดไหนแบบที่คุณๆว่าครับ สติผมยังดีอยู่มากๆครับ ดูบอลอย่างมีความสุข

จากคุณ : ฉลามขาว - [ 28 ส.ค. 49 17:00:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com