CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

Update สมาชิกชาวเจ้ย.... อย่างเป็นทางการ ครั้งที่ ๑

สืบเนื่องจาก ยังมีบางท่านที่มาใหม่สงสัยอีกแล้วว่า ไอคำว่าเจ้ย ที่มีคนบ้าๆบอๆพูดกันอยู่นี่มันคืออะไร

จาก จดหมายของ คุณ หน่อย อ้อมน้อย สาวโรงงานย่านพระประแดง ถามหมอ นพพร มาว่า สวัสดีคะ อาหมอ นพพร หนูอยากทราบว่าไอพวกห้อง B- Kickz มันชอบพูดถึงเจ้ยนี่ เจ้ยที่ว่าคืออะไรคะ

หมอ นพพร เลยต้องส่งต่อจดหมายจากทางบ้านมาให้ผม
    เพราะถ้าไม่ใช่เรื่องใต้สดือแล้วหมอคงตอบไม่ได้ ตรงกันข้ามถ้าเรื่องต่ำกว่าสดือ ผมก็ตอบไม่ได้เหมือนกัน !

ผมจะมาอัพเดทให้ทราบครับว่าทำไมต้อง เจ้ย ไม่ใช่เจ้ยแล้วเป็น เจ้ว ไม่ได้เหรอ ที่ไม่ใช้เจ้วเพราะว่าในห้องนี้มีคนใช้ไปแล้วครับ

อ่าว.....แล้วไอเจ้ยที่ว่านี่มันมาจากใสผู้ใดนำมา?

เราว่าวกันง่ายๆซื่อๆครับ เจ้ยสิมาจากตัวละครหนึ่งในหนังเรื่อง แหยม ยโสธร ในหนังนั้น น้องเจ้ย พูดประโยค " เจ้ยอยากได้ กะ แหยม แล้วแหยมถีบเจ้ยลงสระบัว ผมว่ามันดูเห่ยมาก... บวกกับประโยคนี้เพื่อนเก๊กก็เอามาพูดในวงอาหารค่ำตอนนึง เลยทำให้ผมเกิดความชอบประโยคนี้ขึ้นมา เลยเริ่มเอามาพิมพ์ในกระทู้ จนเกิดไวรัส เจ้ย ที่ Nod32 หรือ Norton ก็ไม่สามารถยับยั้งได้ มันได้ลุกลามไปหาเพื่อนๆ ผมหลายคนในห้องนี้ ไม่อยากจะเชื่อเลยว่าคำว่า"เจ้ยอยากได้"มันจะ เห่ยได้ใจเพื่อนๆผมได้มากมายขนาดนี้ เวลาใครอยากได้อะไร ใครเสียดายอะไร เจ้ยจะถูกนำมากล่าวถึงตลอด มันเป็นชื่อที่ภูธรมากๆๆๆ พอพิมพ์มาก็รู้เลยว่า อารมณ์ในตอนพิมพ์เลย อิอิ

เอาหละครับ วันนี้ ผมขอ อัพเดท สมาชิกเจ้ยอยากเป็นทางการครับ ใครที่เคยพิมพ์ประโยคนี้โปรดมาแสดงตัว ไวรัสเจ้ยกันหหน่อยดีกว่ามั้ยครับ  เท่าที่ผมนึกออกมันมีประมาณ สี่ถึงห้าคนนะครับ ไอพวกที่เคยพิมพ์มาแล้วมาแสดงตัวสหน่อยเร็วๆ อย่าอายที่จขะมาเป็นพวกเจ้ย มามะ

ตอนนี้มีสมาชิกอย่างเป็นทางตามที่ผมทราบอยู่ดังนี้ครับ
    1. เตียเป๋งลิ้ม
    2. Ithipong
    3. Kek 15
    4. G - Unit (คนนี้ไม่น่าเชื่อว่าจะติดไวรัสเจ้ยได้ เงียบๆแบบนี้ )
    5. Shoes Collector
    มีใครอีกมั้ยเนี่ยแสดงตัวหน่อยเร็ว

" May the " เจ้ย " be with you "  แปลว่า " ขอให้เจ้ย จงอยู่กะท่าน "

ป.ล. แค่ท่านมาลงชื่อ " เจ้ยอยากได้ " หรือ " เจ้ยอยากตาย " ก็พอครับ

แก้ไขเมื่อ 13 ก.ย. 49 12:25:10

แก้ไขเมื่อ 13 ก.ย. 49 10:46:44

จากคุณ : เตียเป๋งลิ้ม - [ 13 ก.ย. 49 10:39:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com