Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เสียเงินไปกับรองเท้านี่ย เท่าไหร่กันแล้วครับ

แต่ละคนนี่ เสียเงินกับการซื้อรองเท้าไปกันเท่าไหร่ครับ
    มากน้อยขนาดไหน เคยคิดๆกันบ้างมั้ยครับ ??

ที่ถามเนี่ย เพราะเริ่มเห็นคนสนใจรองเท้า ทั้ง รองเท้าบาส รองเท้ากีฬา หรือแม้แต่ sneaker กันมากขึ้น
    ผมเองก็ตามอ่านแถวนี้มาเรื่อยๆ เห็นคนสนใจมากขึ้น เด็กๆ เริ่มเข้ามามากขึ้น ก็ดีใจเหมือนกันนะ เพราะแต่ก่อนผมก็บ้าเข้าขั้นคนนึง ถามเพื่อนผมคนไหนก็ได้
    ถ้าไม่โม้เกินไป ก็ตั้งแต่ก่อนหน้านี้นานมาก ที่เริ่มบ้ารองเท้า ที่แทบไม่มีคนสนใจกัน บวกกับเล่นบาสด้วย ก็เลยไปกันใหญ่ จนได้มีโอกาสไปเรียนเมืองนอกเมืองนา ไปเจอ sub culture การบ้ารองเท้าที่นู่นก็ตามไป ได้โอกาสเหมาะเลย ฮ่าๆ มีรองเท้าในห้อง แบบ สามสิบกว่าคู่ก็มี ใหม่ๆครับ ในกล่อง เก็บสะสม บางคู่แพง สามสี่ร้อยเหรียญก็มี niketalk เนี่ยเล่นตั้งแต่มันยังไม่ดัง

โอ๊ะ ไปไกล กลับมาเข้าเรื่อง

คือ คิดกันบ้างไหมครับ ว่าเงินที่เสียไปมันเยอะนะ แล้วก็ที่ซื้อกันเนี่ย เพราะอะไร ?? แค่ชอบ อันนี้รุ่น limited อันนี้รุ่นใหม่ เค้าบอกว่าสวย หายากกัน จริงๆชอบรึเปล่า???
    "ต้องมี" จริงๆรึเปล่า
    เงินมีซื้อจริงๆรึเปล่า ไม่ใช่ว่ามีซื้อแต่ไม่มีกิน ?? เงินหาได้เองรึยัง หรือแค่งานพิเศษ เป็นนักเรียนกัน กินยังไม่พอกิน แต่เงินนะหาเองได้ ใช่ครับ ดีครับ เงินหาเองซื้อเอง โอเคครับ ไม่ว่า แต่คิดนิดนึง
    เพราะ เริ่มเห็นมากขึ้น โดยเฉพาะเด็กๆ น่าเป็นห่วง

คือ ตรงนี้ จะบอกว่าเป็น hobby อย่างนึงก็ดีครับ ถ้าคุณมีเงินเหลือเฟือ ไม่เป็นไร คนที่ไม่มี อย่าหลงตามไปมาก อย่าหลงอยู่ในวังวนนี่มากไป จนคิดว่า ต้องมี อันนนี้ต้องได้ ไม่มีตายแน่เลย แล้วมันภูมิใจอยู่คนเดียว ในวงนี้วงเดียว กินไม่ได้อะ ใส่เดินออกไป ให้ตายใส่เดินในสยามมีซักกี่คนที่รู้ว่า ไอ้คู่นี้กี่หมื่น เหมือนแฟชั่นอื่นๆละครับ คนมีตังดารา นักร้องเค้าซื้อได้ ไม่สนใจด้วยงะ ฮ่าๆ

แต่อย่างเราๆ คิดหน่อยก็ดีนะครับ เงินตรงนี้ทำอะไรได้อีกหลายอย่าง ชีวิตมีอะไรมากกว่ารองเท้าหายากในมือ

ชอบที่เราชอบ ซื้อที่ชอบ ไม่ใช่ตามใครเค้า ซื้อแล้วใส่ ไม่ใช่ซื้อมาเก็บ เก็งกำไร เลิกคิดไปเลย มันได้แต่พวกพ่อค้าจริงๆนั่นแหละครับ

แค่เป็นห่วงครับ จะหาว่าป่วนก็ได้ครับ ถ้าคิดว่าไม่เหมาะรบกวนลบได้เลยนะครับ :)

จากคุณ : p@lo - [ 12 พ.ย. 49 19:56:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom