Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คุณเคยมั้ย

เรื่องก็นี้มีอยู่ว่า ตอนนั้น ตอนอายุประมาณ 14-15 ขวบ เคยอยากเล่นกอล์ฟมาก เพราะว่าเห็นพ่อตี ไปออกรอบ ไป Drive golf ทุกวัน พอดูแล้ว ก็ดูเหมือนจะง่ายเลยนะคะ แต่พอถึงเวลามันไม่ง่ายอย่างที่คิดเลย ในใจก็คิดอยากจะลองหัดตีกับเขาดูบ้าง ดังนั้นก็เลยตัดสินใจแล้วก็ขอพ่อไปหัด ขอพ่อไปบ่อยๆ พ่อก็ยอม (เนี่ยแหละคนเป็นพ่อ) ตอนนั้นรู้สึกว่าตั้งใจจริงนะ คิดว่าต้องทำให้ได้ ต้องตีให้ไกลๆเลย ต้องไกล และตรงด้วย

หลังจากเรียนมาได้สักพัก เริ่มตีไกลขึ้น ไกลขึ้น แต่ก็ยังไม่ไกลพอ เอ๊ะ ชักเริ่มรู้สึกท้อ ความพยายามเริ่มไม่มี แต่ก็พยายามไปซ้อมนะคะเท่าที่จะไปได้ ด้วยความที่พ่อไป เราก็ไปหลังเลิกเรียน ซ้อมทีก็ถาด 2 ถาด พอถูไถไปเรื่อย
    เคยถามพ่อว่า ทำไมพ่อตีถึงตีได้ไกลนัก พ่อตอบว่า "ซ้อมสิ หมั่นซ้อม ซ้อมแล้วจำไว้ อันที่เราตีดี ตีได้ ก็จำภาพท่าเหล่านั้นไว้" เนี่ยแหละที่พ่อเคยบอก

ช่วงระยะเวลาที่ฝึกซ้อม ยังไม่มีรองเท้านะคะ มีแต่ถุงมือ เรานะก็อยากได้รองเท้าใจจะขาด เพราะถ้ามีคงเท่อย่าบอกใคร จนกระทั่ง พ่อตัดสินใจซื้อให้ สีขาวสวยเชียว หลังจากนั้นก็เล่นต่อไปอีกสักพัก จำได้ว่าอีกไม่กี่ครั้งเอง และนั่นแหละค่ะ คือจุดจบของการเลิกเล่น คุณเคยมั้ยหละคะ พอพ่อซื้อรองเท้าเล่นกอล์ฟให้ ก็เลิกเล่นเลย

อิอิ ขอโทษนะคะพ่อ

แก้ไขเมื่อ 08 ธ.ค. 49 13:27:30

แก้ไขเมื่อ 08 ธ.ค. 49 12:13:56

แก้ไขเมื่อ 08 ธ.ค. 49 12:12:38

จากคุณ : dearheart - [ 8 ธ.ค. 49 11:53:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom