Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

" Attention please...!!! สรุปการประกาศผล B - Kickz Award ประจำปี 2006 "

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณไอเดียดีดีจากคุณ w2ed นะครับสำหรับการตั้งกระทู้ดีดีขึ้นมา

....ต้องขอเกริ่นก่อนนะครับ ว่าห้องของเรานั้นได้เริ่มขึ้นครั้งแรกในวันที่ 19 พ.ค. 49 ครับ โดยเจตนาหลักๆของห้องเรานั้น ก็คือพูดคุยเรื่องรองเท้าบาสเกตบอล โดยไม่หวังเรื่องการค้าและผลประโยชน์แอบแฝงครับ ซึ่งที่ผ่านมาก็เป็นไปได้ด้วยดี จนผมและเพื่อนๆ อดอมยิ้มไม่ได้ว่าห้องเรานี่ก็ไม่น้อยหน้าห้องอื่นเหมือนกัน มีสมาชิกที่เป็นขาประจำมากมาย ทั้งอ่านแล้วโพสหรือแอบอ่านแล้วไม่โพส

....เอาหละครับ ขอขอบคุณเพื่อนๆจริงๆครับ สิ้นปีแล้วอะไรที่ผ่านมาไม่ดีก็ลืมๆมันไปซะนะครับ เรื่มใหม่ สอยใหม่ จนใหม่ ครับ

เรามาเริ่มดูผู้โชคดีหรือโชคร้ายไม่รู้ ที่ดันมีรายชื่อติดอยู่ใน การประกาศรางวัล B-Kickz Award ดังต่อไปนี้ครับ

ไม่ต้องถามถึงรางวัลนะครับ ก็บอกแล้วว่า พวกเรานั้นเป็น Non profit organization เพราะฉนั้นของรางวัลคงไม่มีครับ แต่งานครบรอบหนึ่งปีห้องนั้น อาจจะมีคนโดนควักเนื้อ สมทบทุนของรางวัลก็เป็นไปได้ครับ :-)

เอาหละเรามาเริ่มเลยดีกว่าว่าใครจะติดรายชื่ออะไรมั่งครับ

1. นักสอยประจำปีแห่งห้อง B - Kickz

....บุคคลลึกลับจากทางภาคเหนือ มาพร้อมกับความน่ากลัวในการสอยรองเท้าแปลกๆและหายากมากมายมาครอบครอง ด้วยจำนวนรองเท้าและความแปลกหายากเหล่านั้น ทางเราจึงขอมอบรางวัลเจ้านักสอยให้กับ

" Shaq32 " ครับ ขอให้ปีหน้านำรองเท้าสวยๆมาให้เราชมอีกเรื่อยๆนะครับ

2. นักสอยรองเท้ามือสองประจำปีแห่งห้อง B - Kickz

....ชายหนุ่มวัยเกือบจะกลางคนจากแคว้นแดนรังสิต
    ผู้พิชิตหัวใจสาวๆในเวบ pantip.com มากมาย
    ผู้ที่มีหลังไมค์เข้ามาไม่ขาดสาย
    ผู้ที่ทำร้ายจิตใจสาวๆเป็นที่สุด
    ผู้ที่เป็นบุรุษเหนือบุรุษ
    ผู้ที่หวังผ้าหลุดสุดเสียว...

ชายผู้นี้มาพร้อมกับสำนวนที่เป็นเอกลักษณ์และไอเดียบรรเจิดในเรื่องรายมากมายของเขา

ด้วยการที่มี outlet รองเท้ามือสองอยู่หน้าบ้าน ทำให้ชายหนุ่มผู้นี้มีโอกาสที่จะได้รองเท้าดีดีงามๆสวยๆ แต่ๆไม่ซิงมากมายจากร้านนี้ เพื่อนๆคงจะปฎิเสธไม่ได้ว่า ชายผู้นี้เอารองเท้ามือสองมารีวิวได้เยอะจริงๆ เยอะจนน่าอิจฉา..!

นามเดิมคือ พี่ตุ้ม พอเข้ามาในวงการห้องบาสเกตบอล pantip ก็มาพร้อมกับชื่อใหม่ "สมันน้อย no.14" คำว่าสมันน้อยตอนแรกผมก็ไม่รู้ว่ามันมาจากอะไร แต่แนะนำว่าอย่าผวนคำว่า "สมันน้อย" เด็ดขาด เพื่อนๆคงรู้แล้วนะครับว่า ชายผู้นี้คือใคร

" สมันน้อย no.14 "

3. นักข่าวดีเด่นประจำห้อง B - Kickz

คงจะปฎิเสธไม่ได้ว่าหากไม่มีชายผู้นี้ เราคงไม่มีข่าวรวมทั้งรูปสวยๆมากมายให้เราได้ชมกัน ผู้ที่ขยันสรรหาข่าวให้เราได้อ่านกันตั้งแต่วันแรกๆของการตั้งห้องจนถึงปัจจุบัน

" mingdynasty " หรือนายหมิง,หมิงยาบิ ของพวกเราครับ

4. ความคิดสร้างสรรค์ในการถ่าย,นำเสนอรูป

...รางวัลนี้มันคงจะยากที่จะบอกว่าใครควรจะได้รางวัลนี้ไปครองเพราะแต่ละคนนั้นมีสไตล์ในการนำเสนอไม่เหมือนกัน ตรงนี้ผมคงจะขอข้ามไปนะครับ ส่วนรูปที่น่าสนใจในการนำเสนอนั้นมีดังนี้ครับ

4.1 รองเท้าเดินลงกล่องของผมเอง "  เตียเป๋งลิ้ม "
    http://topicstock.pantip.com/supachalasai/topicstock/2006/09/S4743235/S4743235-8.gif
    จากกระทู้นี้ครับ
    http://topicstock.pantip.com/supachalasai/topicstock/2006/07/S4549990/S4549990.html

4.2 รองเท้าเดินลงบันไดมาเตะถังน้ำ
    http://topicstock.pantip.com/supachalasai/topicstock/2006/09/S4743235/S4743235-6.gif
    จากกระทู้นี้
    http://topicstock.pantip.com/supachalasai/topicstock/2006/09/S4743235/S4743235.html

4.3 รองเท้าเพชรฆาต...!
    จากกระทู้นี้ครับ
    http://topicstock.pantip.com/supachalasai/topicstock/2006/09/S4751898/S4751898.html

ตรงหัวข้อนี้ใครมีอะไรน่าสนใจก็มาแนะนำกันได้นะครับ

5. รางวัลตัวป่วนประจำบอร์ด -_-''

รางวัลนี้เป็นรางวัลที่มีคนไม่อยากได้มากที่สุด รางวัลที่ไม่เกี่ยวอะไรกับรองเท้าบาสเลย ไม่ต้องสงสัยครับใครๆมันก็ยัดเยียดรางวัลนี้ให้กับ ผม...! ผู้ที่แสนจะนอกเรื่องตั้งแต่เริ่มก่อตั้งห้อง ผู้ที่สรรหาเรื่องมาสร้างความวุ่วายต่างๆนาๆ
    เจ้ย , มาเตีย , เตีย ณ บี(น้ำคิ๊ก) ชื่อเหล่านี้ที่ได้มา หารู้ไม่ว่าบางชื่อผมก็ไม่ได้อยากจะได้มันเลย
    " มาเตีย " ชื่อนี้มันมาได้ไงผมจำไม่ได้ บ้างก็ว่าผมเป็นพวกนักเลงอันธพาลชอบหาเรื่องชาวบ้าน ผู้ที่มีเรื่องเฉียดคุกเฉียดตาราง ผู้ที่ชอบสรรหาบาทาให้กับผู้ที่ไปด้วย ผู้ที่จะพาเพื่อนไปมีเรื่องในโรงนวด ผู้ที่เป็นมาเฟียเงินกู้ ผู้ที่เอาเงินบริษัทมาทำบุญ โอยสารพัด.....ที่พวกเพื่อนๆจะยัดเยียด

ผมขอน้อมรับสิ่งเหล่านี้ครับ ขอขอบคุณมากๆครับ อย่างที่ผมบอกครับ
    " บุณคุญต้องทดแทน แค้นต้องชำระ"
    หึๆ ไม่มีตรูแล้วจะรู้สึก รู้สึกอะไรรู้มั้ย

สบายไงหละเฟ่ย....!!!

ส่วนถ้าผมได้ทำอะไรไม่พอใจไปนั้น ต้องขอโทษด้วยความจริงใจครับ ด้วยกมลสันดานของผมนั้นมันเลว บางทีอาจจะทำให้คนอื่นไม่พอใจขึ้นมา ต้องขอโทษจริงๆครับ

เอาหละครับส่วนรางวัลสุดท้ายนี้เป็นรางวัลที่ผมขอเสนอด้วยตัวเองและนำโหวตด้วยตัวเองนะครับ

รางวัลนี้คือ MVP ประจำห้อง B - Kickz ครับ
    MVP = Most valuable Ithipong
    ชื่อรางวัลก็บอกอยู่แล้วนะครับว่ารางวัลนี้ผมจะให้ใคร

ผมคงจะเสียใจมากถ้าไม่ได้รู้จักมัน ชายหนุ่มผู้ควักเงินซื้อรองเท้าให้ผมก่อนโดยไม่รู้จักกันเป็นเงินหมื่นกว่าบาท ชายหนุ่มที่ให้มิตรภาพกับเพื่อนๆทุกคน เพียงแค่คุณรักรองเท้าบาส ชายหนุ่มผู้หิ้วรองเท้าบาสมาจากเมกาให้เพื่อนๆเอาไปใส่(ไม่ได้เอาไปขาย)โดยออกเงินให้ก่อนเป็นเงินหลายหมื่นบาท โดยไม่ได้หวังผลกำไร ผู้ที่มีคลังแสงรองเท้าที่น่ากลัวที่สุด...! โดยผมไม่มีทางเทียบติดแม้แต่ปลายเล็บ

ผู้ที่ก่อตั้งห้อง B - Kickz และจดโมนเนม b-kickz.com ชายหนุ่มผู้ใจดีกับทุกๆคน ยกเว้นผม

" Ithipong " ครับ

ขอปรบมือกดังๆให้กับเพื่อนผมคนนี้หน่อยครับ ถ้าไม่มีเพื่อนผมคนนี้ ห้องนี้คงไม่ได้เกิดขึ้นมาแน่ๆครับ

และที่ขาดไม่ได้คือ เพื่อนๆทุกคนครับในห้องนี้ที่ร่วมกันทำให้ห้องนี้มีสีสรรค์และอยู่รอดมาถึงสิ้นปี เชื่อมั้ยครับว่าตอนแรกๆนั้นพวกผมลุ้นกันขนาดไหนว่ามันจะไปรอดมั้ย
    ถึงตอนนี้ห้องเราไปได้แบบเรื่อยๆไม่หวือหวา
    แต่ถ้าขาดสมาชิกคนใดคนหนึ่งไปก็เหมือนขาดฟันเฟืองครับ อย่าจากไปไหนอยู่ด้วยกันก่อนนะครับ

ส่วนสมาชิกท่านอื่นที่แอบอ่านหรือกลัวว่าห้องนี้มันเล่นกันแรงหรือรู้จักกันมาก่อนรึเปล่า....?

ผมอยากจะบอกว่าในนี้ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลยครับ มิตรภาพทั้งหมดที่เราแบ่งปันกันนั้นผ่านจากหน้าเวบบอร์ดทั้งนั้น ลองมาคุยกันดูครับ ไม่ต้องกับผมก็ได้ครับ เพื่อนๆที่นี่ใจดีครับ พร้อมที่จะหยิบยื่นมิตรภาพดีดีให้กับสมาชิกท่านอื่นได้ตลอดเวลา.....ยกเว้นผมครับ :-)

โชคดีปีใหม่ทุกๆคนครับ

B - kickz

แก้ไขเมื่อ 30 ธ.ค. 49 03:36:30

จากคุณ : เตียเป๋งลิ้ม - [ 30 ธ.ค. 49 03:31:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom