Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยผมที หัดตีมาสองครั้ง เจ้านายจะพาไปออกรอบแย้ว

หวังว่าคงจำผมได้นะครับ ที่กระทู้นี้อ่ะครับ
    http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S5038093/S5038093.html
    พี่ๆต่างก็เข้ามาต้อนรับ แนะนำสอนสั่ง จนผมหักคอเหมามาเป็นโปร nominy ของผมทุกคนเลยงัย

วันนี้มีเรื่องด่วนมากวนใจแล้วครับ คือระหว่างที่กำลังเดินครุ่นคิดวางแผนจะไปเรียนกับโปรให้เป็นเรื่องเป็นราว เจ้านายก็เดินปร๊าดมาขวางหน้า แล้วเปล่งวาจาทรงอำนาจ สั่งการให้เตรียมตัวไปออกรอบที่ดราก้อนฮิลล์เสาร์นี้ ผมงี้อ้าปากหวอ ยืนตะลึงพรึงเพริด ไม่ทันตอบรับหรือปฏิเสธ เจ้านายก็ว่ามาเป็นฉากๆ นัดหมายเวลาเสร็จสรรพเดินสะบัดก้นหายไปอย่างรวดเร็ว เอาละสิตู เพิ่งเคยตีเหล็ก 5 มาสองครั้ง driver putter แฟวงแฟเว เว๊ดจ์อะไรก็ไม่เคยจับ ทำงัยดีคร้าบพี่
    ก. เหลือเวลาอีกสี่วัน จงไปซ้อมไดร์ฟทุกเย็นอย่างเอาเป็นเอาตาย
    ข. ทำใจให้สบาย ถึงวันนัดบอกนายไปว่าท้องร่วงอย่างแรง (มีผลร้ายต่ออนาคตหน้าที่การงานทันที)
    ค. ไม่ต้องซ้งต้องซ้อมให้เมื่อย นึกถึงพ่อแก้วแม่แก้ว ลากไม้ออกไปกลางสนามอย่างสง่าผ่าเผย จากนั้น...บรื๊อส์ส์ส์...

พี่ๆเคยอยู่ในสถานการณ์คับขันอย่างนี้กันบ้างหรือไม่ครับ แล้วหาทางออกอย่างไร

พี่ๆ มีคำแนะนำดีๆ พอจะต่อชีวิตและใบหน้าบางๆของผมบ้างไหมครับ ไหว้หล่ะคร้าบ
    (หมายเหตุ-1. เลือกที่จะไม่ไป ไม่ได้เด็ดขาด มีผลต่ออนาคตหน้าที่การงานอย่างยิ่งยวด พี่ๆคงเข้าใจ
                   2. เสาร์นี้พี่ๆควรเลี่ยงดราก้อนฮิลล์นะครับ ถ้าไม่อยากเห็นภาพอุจาดตาแถวๆนั้น)

จากคุณ : Prologis - [ 15 ม.ค. 50 14:06:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom