Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

--[ "Review" Jordan XIV Second Hand ก่อนวางมือ T_T]--

คาดว่า นี่น่าจะเป็นคู่สุดท้ายแล้วแหล่ะครับ คงต้องวางมือเสียทีกับการสอยรองเท้า T_T
    ไม่ได้น้อยเนื้อต่ำใจ หรือว่า ไม่มีงบประมาณอะไรหรอกนะครับ
    เพียงแต่ว่า  

"เพิงละลายทรัพย์หน้าหมู่บ้านผม มันย้ายหนีผมไปแล้วววว"

มันย้ายไปโดยไม่ได้ร่ำลากันเลย อยู่ดี ๆ ก็เก็บเพิงหนีไปเลย
    วันนั้น วันที่มันหายไป ผมปั่นจักรยาน กะจะไปดูรองเท้าใหม่ ๆ มาเก็บไว้ซะหน่อย
    ปั่นไปด้วยความหวังอันเต็มเปี่ยม เพราะว่า เว้ณระยะในการสอยมานานพอสมควร
    คาดว่า น่าจะมี Jordan รุ่นแปลก ๆ ใหม่ ๆ มาให้ผมได้เป็นเจ้าของเหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา

แต่ปรากฎว่า  

"เพิงหายไปแล้ว!!!!!"

แสดดดดดดดด หายไปไหนวะ ใครขโมยเพิงหมาแหงนกรูไป!!!
    พยายามมองหา เห็นแต่หมานอนอยู่กลางลาน ที่ครั้งหนึ่ง เคยเป็นที่ละลายทรัพย์ของผม

อยากจะเดินไปถามหมาตัวนั้นว่า   "เพิงกรูหายไปไหน"

ก็ติดแต่ว่า ฟังภาษาหมาไม่ค่อยจะออก
    นี่ถ้าผมคุยกับมันรู้เรื่อง ผมก็คงจะรู้แหล่ะว่า  เพิงสุดเลิฟของผม มันหายไปไหน
    จะถามใครก็ไม่ได้ เพราะมีแต่หมานอนอยู่ เวรกำแท้ ๆ

ใจนึงก็เสียดาย ว่าต่อไปนี้ คงจะไม่มีรองเท้ามาเพิ่มอีกแล้ว
    แต่อีกใจนึงก็โล่งอย่างบอกไม่ถูก ที่กรูจะไม่ต้องเสียเงินอีกต่อไป T_T

ปั่นจักรยานกลับบ้านด้วยน้ำตานองหน้า เต็มไปด้วยความผิดหวัง
    กลับมาทบทวนตัวเองดูว่า เราผิดอะไร ทำไมเพิงต้องย้ายหนีกรูด้วย
    ซื้อเยอะเกินไปจนเค้ากลัวหรือเปล่า ไม่น่าจะเป็นไปได้ เพราะไปทีไร
    มันก็ดูดเงินในกระเป๋ากรู ไปเข้ากระเป๋ามันทุกที!!!!

ก็เป็นอันว่า ต่อไปนี้ สำหรับผมคงต้องขอวางมือจากการสอยไว้เพียงเท่านี้
    คู่นี้คงเป็นคู่สุดท้าย (มั้ง T_T)  ที่จะนำมา Review ให้ได้ดูกัน

คู่นี้สอยมาจากเซียร์รังสิตครับ ได้รับสายด่วนจากน้องชายที่ขายของอยู่ที่นั่น ว่ามี Jordan 14 มาวางขายอยู่คู่นึง เบอร์ 10.5 ผมจะเอาไหม

ผมถามมันว่า สภาพเป็นยังไง มันก็บอก ๆ มา พื้นไม่ได้เปลี่ยน ถลอกตรงสีดำนิดเดียว
    ฟังคร่าว ๆ ผมก็บอกให้มันเก็บไว้ให้หน่อย เดี๋ยวเย็น ๆ จะไปสอยมา

ก็ได้คู่นี้มาแหล่ะครับ คงสุดท้ายแล้ว และคงจะไม่มีไปอีกนาน T_T

จากคุณ : สมันน้อย เบอร์ 14 - [ 9 ก.พ. 50 00:12:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom