Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

.......ไดอารี่น้องโด้ ตอน ภารกิจพิชิตเจ้าสัว.......

สวัสดีครับแฟนบอลที่หลงไหลและคลั่งไคล้ในลีลาบนสนามฟุตบอลรวมไปถึงแววตาชวนฝันของผม   เป็นเวลานานพอสมควรแล้วนะครับที่ผมไม่ได้เขียนไดอารี่ให้แฟนๆได้อ่าน  เข้าใจครับว่าแฟนคลับของผมโดยเฉพาะสาวๆบ่นคิดถึงผมจนแทบขาดใจ  แต่ผมอยากจะเปิดโอกาสให้พี่ๆคนอื่นๆในทีมได้มีโอกาสเขียนไดอารี่บ้าง เพื่อจะเรียกเรตติ้งไปจากผมเพราะทุกวันนี้ผมต้องเชคอีเมลวันละ200ฉบับ อ่านจดหมายจากแฟนๆวันละ500ฉบับ ไหนจะสารพัดของขวัญ ตุ๊กตาเอย แว๊กซ์ใส่ผมเอย เสื้อผ้าเอย  ตอนนี้เลยต้องสั่งทำตู้รับจดหมายและพัสดุที่แฟนๆส่งมาให้มันใหญ่ขึ้น  คาดว่าเมื่อแล้วเสร็จผมคงต้องเรียกกินเนสบุ๊คมาเป็นสักขีพยานตู้รับจดหมายที่ใหญ่ที่สุดในโลกแน่ๆ

เมื่อเที่ยงวันเสาร์  เราลงเตะเป็นคู่แรกที่กระท่อมของฟูแล่ม   สนามแห่งนี้จัดว่าเป็นสนามปราบเซียนเลยทีเดียว  ทีมใหญ่ๆมาพลาดท่าเสียทีที่นี่ก็เยอะ   ป๊ะป๋ากำชับนักกำชับหนาว่าเราต้องคว้าสามแต้มมาให้ได้เพื่อทิ้งห่างเชลซีไปเป็น9แต้ม   11คนแรกในเกมนี้จึงเป็นชุดที่ดีที่สุดยกเว้นเฮียเต๊ะที่โดนป๊ะป๋าทำโทษข้อหาเถียงป๊ะป๋าในเกมกับลีลล์เมื่อกลางสัปดาห์ก่อน

เฮียเต๊ะ - เฮ่ ช่างภาพทั้งหลาย ทีหลังจะถ่ายรูปผมก็บอกกันบ้างจะได้เต๊ะท่าถูก ไม่ใช่เอารูปหลุดๆของผมไปลง  หมดหล่อเลยให้ตายสิ!!
    เฮียสายัณห์ - มีหล่อให้หมดด้วยเหรอ?
    ไอ้ปริ้นซ์ - พูดมาได้  ฉันล่ะอายแทน

จากคุณ : maezono_no7 - [ 26 ก.พ. 50 13:37:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom