Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

" B-Kickz Cafe ประจำวันที่ 2 Mar 07 "

สวัสดีครับ

ช่วงนี้ทุกคนคงรู้สึกเหมือนๆกันนะครับว่าห้องของพวกเราเงียบๆไป แม้จะมีกระทู้ใหม่ทุกวันแต่ก็ไม่เหมือนช่วงก่อนหน้านี้ และผมก็เชื่อเหลือเกินว่าสมาชิกคงคิดเหมือนๆกันว่าสาเหตุที่เป็นอย่างนี้มันเพราะเหตุใด...

ครับ ถึงผมไม่พูดใครๆก็ทราบว่าที่ห้องเราเงียบเพราะสมาชิกคนหนึ่งของเราหายหน้าไป ไม่ใช่ใครที่ไหน คิดถูกแล้วครับ มาเตีย นั่นแหละครับ หายไปอย่างไร้ร่องรอย แม้แต่ผมที่รู้เบอร์มือถือ(ลับ)ของเขายังไม่สามารถตอบได้ว่าเขาหายไปไหน ทราบแต่เพียงว่าเขายังมีชีวิตอยู่ และก็ได้แต่หวัง...ว่าซักวันนึง มาเตียจะกลับมา พร้อมความยิ่งใหญ่ ความกวนอวัยวะเบื้องต่ำ และอะไรๆอีกหลายอย่างที่เพื่อนๆคุ้นเคย

สุดท้ายนี้ผมอยากจะขอให้เพื่อนๆช่วยฝากอะไรถึงมาเตียสักเล็กน้อย เผื่อเขาวนเวียนผ่านมาจะได้รู้ว่ามีคนคิดถึงเขาอยู่ คอยเป็นกำลังใจให้เขาฟันฝ่าอุปสรรคต่างๆไปได้ และคอยแกล้งเขาเวลาที่เขากลับมา

ขอบคุณครับ

ห้องของเราเงียบเหงาไม่เหมือนเคย
    รู้ไหมเอ่ยว่าทำไมเป็นเช่นนี้
    ไม่ครึกครื้นรื่นเริงเหมือนทุกที
    หรือว่ามีสิ่งใดขาดหายไป
    มานั่งคิดดูแล้วก็พอเห็น
    ตัวทะเล้นสูญหายอยู่ที่ไหน
    ได้แต่หวังว่าจะกลับมาโดยไว
    เพื่อนๆให้อภัยแล้วนะแก้วตา
    ยอดชายเตียเป๋งลิ้มจิ้มไม่หยุด
    ชอบเรื่องมุดลงต่ำเป็นหนักหนา
    ไม่ได้แอ้มอาจถึงตายวายชีวา
    สมฉายาราชาอ่างกร่างทั่วเมือง
    ถึงวันนี้หากไม่มีชีวีอยู่
    บอกให้รู้สักหน่อยจะได้ไหม
    เชื่อว่ายังวนเวียนอยู่ไม่ไกล
    บอกให้ไวสามตัวบนแก้จนที

จากคุณ : Ithipong - [ 2 มี.ค. 50 13:49:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom