Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

**** การนับและจดคะแนน Cyber Cup ครั้งที่ 9 ******

กติกาการนับคะแนน เหมือนกับครั้งที่แล้วมานะครับ ผมขออธิบายซ้ำอีกครั้งเผื่อท่านที่ยังไม่เคยเล่น Cyber Cup มาก่อน

การแข่งขัน Cyber Cup เป็นการแข่งขันแบบ Match Play
    ทีม 1 คนแข่งกันแบบตัวต่อตัว
    ทีม 2 คน แข่งกันแบบ Best 1, Best 2
    ทีม 3 คน แข่งกันแบบ Scramble จึงมีเพียงคะแนนของทีมอย่างเดียว ไม่มีคะแนนแบบ best 1, best2

ในแต่ละหลุม ทีมชนะจะได้คะแนน 1 point ต่อ 1 หลุม เสมอหรือแพ้ไม่ได้ point
    เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน ทีมที่ได้ point มากที่สุดเป็นผู้ชนะ  

การจดคะแนน ถ้าเป็นแบบทีม 3 คนให้จดคะแนนของทีม แต่ถ้าเป็นทีม 1 คนหรือทีม 2 คนให้จดคะแนนของแต่ละคนลงไป
    แล้วใส่ point ของแต่ละหลุมลงไปด้วยครับ ทั้งนี้เพื่อให้สามารถตรวจสอบยืนยันได้ในภายหลังครับ

จากนั้นรวมคะแนน แล้ววงกลมรอบชื่อฝ่ายที่ชนะเพื่อความสะดวกของกรรมการในการรวมคะแนนนะครับ หากเสมอกันก็ให้วงรอบทั้งสองชื่อพร้อมกันเลยนะครับ

ทั้งพันทิปและไทยกอล์ฟเฟอร์จะได้รับสกอร์การ์ดทีมละ 1 ใบ ขอให้ต่างคนต่างจดคะแนนนะครับ เมื่อจบการแข่งขันขอให้ตรวจทานผลการแข่งขันให้ตรงกันทั้งสองฝ่าย
    เรียบร้อยแล้วส่ง score card ให้กรรมการฝ่ายของตนเองก่อนไปอาบน้ำนะครับ กรรมการของแต่ละฝ่ายจะได้จัดเตรียมกล่องรับ score card เอาไว้ที่บริเวณโถงหน้า locker ครับ

จากนั้น กรรมการจะรวบรวม score card จากทั้งหมด 48 ทีม และนับคะแนนรวม
    ทั้งนี้ทีมชนะจะได้ 1 คะแนน เสมอกันได้ 1/2 คะแนน แพ้ได้ 0 คะแนน
    ฝ่ายที่คะแนนทีมรวมสูงสุดจะเป็นผู้ชนะได้ครองถ้วย Cyber Cup

ดูตัวอย่างการจดคะแนนดังรูปข้างล่างนี้ครับ

จากคุณ : พลภัทร - [ 21 มี.ค. 50 17:05:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom