Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*** อัพเดทข้อมูล งาน Meeting ครับ (กระทู้สั่งจองเสื้อ)***

สวัสดีครับ วันนี้ผมมีข่าวความคืบหน้าเรื่องการจัด Meeting มานำเสนอครับ

ในวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมกับเตียได้ไปเดินหาข้อมูลเสื้อยืดและค่าพิมพ์เสื้อแถวประตูน้ำ และได้ข้อสรุปดังนี้

เสื้อจะเป็นเสื้อยืดคอกลมสีขาวมีด้วยกัน 4 ขนาด เนื่องจากร้านที่หาได้มีไซส์เท่านี้  ถ้าจะหาให้พอดีกับทุกๆคนเลยคงลำบาก เพราะต้องแยกซื้อปลีกทำให้ราคาสูงขึ้นไปอีกและเป็นการยุ่งยากในการดำเนินการ (หากต้องการจริงๆคงต้องรอหลังงานนี้เสร็จก่อน แล้วค่อยขอเบอร์โทรของร้านที่สั่งทำไปดำเนินการเองนะครับ ต้องขออภัยด้วยจริงๆ)

สำหรับขนาดของเสื้อแต่ละไซส์วัดได้ดังนี้ (ความกว้างวัดจากไหล่ถึงไหล่นะครับ ไม่ใช่ถึงปลายแขน หรืออธิบายนง่ายๆก็ความกว้างกลางตัวนั่นแหละครับ ส่วนความยาววัดจากคอเสื้อด้านหลังถึงชายเสื้อครับ)
    S กว้าง 15 นิ้ว ยาว 23 นิ้ว (สำหรับผู้หญิง)
    M กว้าง 17 นิ้ว ยาว 26 นิ้ว
    L กว้าง 21 นิ้ว ยาว 29.5 นิ้ว
    XL กว้าง 23 นิ้ว ยาว 33 นิ้ว

ถ้าท่านอยากทราบว่ามันตัวขนาดไหนก็ลองเอาเสื้อที่บ้านมาวัดดูได้ครับ ส่วนโลโก้ก็จะมีหน้าตาแบบที่เตียเคยเอามาโพสให้ดูแล้ว ตามกระทู้นี้เลยครับ
    http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S5244328/S5244328.html

เราจะทำเสื้อออกมาเพียง 50 ตัวเท่านั้น โดยเปิดรับจองในกระทู้นี้เลย กรุณาลงชื่อ ระบุจำนวนที่ต้องการ และอีเมลแอดเดรสไว้ด้วยนะครับ  ขอร้องว่าตัดสินใจให้ดีก่อนค่อยสั่งจอง เพราะเราตั้งใจทำจริงๆ ต้องการทราบจำนวนที่แน่นอนก่อนจึงจะสั่งไซส์เสื้อ ไม่ได้ทำออกมาเผื่อครับ ขอบคุณทุกๆคนสำหรับความร่วมมือนะครับ

จากคุณ : Ithipong - [ 2 เม.ย. 50 15:22:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom