Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

...สงกรานต์แล้ว มารดน้ำขอพรผู้ใหญ่ค่ะ....

ปีใหม่แล้วค่ะ
    ขอรดน้ำทางสายไซเบอร์นะคะ

ขอเรียนเชิญคุณอาวิโรจน์ พี่สุขเดช พี่เทียนทอง พี่หวานวิวันดา พี่ลุงที ป๋าชอบแชงค์ พี่ทองประกาย พี่ลุงแก่  พี่หมอเอ พี่หมอLexusman พี่หมอสุกิจ พี่แมวเนโกะ พี่ว.แหวน พี่หมอ701 พี่จั่นค้อบบร้า พี่หมอไก่ พี่หมอปาป๊ามินท์ พี่กบเคโระ พี่ปูนิ่ม พี่พลภัทร พี่แอน พี่เป๊ปซ์ พี่ปาป๊าเสก พี่ไทยไทเกอร์ พี่หมูแก่ พี่พัตเกาะ พี่ตุ๊คุณพ่อน้องต๊ะ พี่ตี๋บูรณ์  พี่วิดวะเชิงดอย พี่เดอะวี  พี่ครูไก่  พี่คำก้อน พี่วัลลภ พี่กันเน่อร์ พี่หมูสองที พี่หมูสกอร์เปี้ยน พี่พิยะโย พี่โทนี่กอล์ฟเฟอร์ พี่เอสมีบุญ พี่นิวพอร์ตสอง พี่วุ้นเส้น พี่นายพัน พี่บั๊กวู้ดดี้ พี่เอ๋ออกซ้ายตลอด พี่พิชชิ่งเวดจ์ (แฮ่กๆๆ เหนื่อย แสดงว่าความจริงหนูยังเด็กอยู่อีกเยอะนะเนี่ย อิ๊อิ๊  ไม่ได้เรียงตามอะไรทั้งนั้นนะคะ มั่ว แล้วแต่จะนึกได้)  
    ขอเรียนเชิญพี่ๆ ทุกท่านที่มีวัยวุฒิมากกว่านกนะคะ  ขึ้นเวทีค่ะ
    เชิญคุณอาก่อนเลยนะคะ นั่งเก้าอี้ที่ข้างหลังขันน้ำลอยกลีบกุหลาบนะคะ (จินตนาการหน่อยนะคะพี่น้อง)

เอาละ เนื่องในวันมหาสงกรานต์ หนูขอคุกเข่ารดน้ำกราบ  ลูกสาว สวัสดีปีใหม่ทุกๆ ท่านเลยนะคะ
    ขอขอบพระคุณในความเอื้อเอ็นดูและความเมตตาที่ให้มาตลอดปีด้วยค่ะ ลูกสาว

คุณอาและคุณพี่ๆ กรุณาให้พรด้วยนะคะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ ลูกสาว

เสร็จแล้วเดี๋ยวบ่ายๆ จะไปกราบพระประจำบ้านค่ะ (คุณพ่อคุณแม่ไง)
    smile

(คงจะแก้อีกหลายทีเพราะใครๆก็รู้ว่าข้าพเจ้าขี้ลืม)

แก้ไขเมื่อ 16 เม.ย. 50 10:21:49

แก้ไขเมื่อ 14 เม.ย. 50 14:30:53

แก้ไขเมื่อ 13 เม.ย. 50 23:07:40

แก้ไขเมื่อ 13 เม.ย. 50 10:09:25

แก้ไขเมื่อ 13 เม.ย. 50 01:10:18

แก้ไขเมื่อ 13 เม.ย. 50 01:09:29

แก้ไขเมื่อ 13 เม.ย. 50 01:08:32

แก้ไขเมื่อ 13 เม.ย. 50 01:03:03

แก้ไขเมื่อ 13 เม.ย. 50 01:00:57

แก้ไขเมื่อ 13 เม.ย. 50 00:58:28

จากคุณ : Tweety สี่ตา - [ วันมหาสงกรานต์ (13) 00:56:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom