Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

"Review" Adidas T-MAC II BLUE ALL STAR

ตอนนี้ก็ใกล้จะถึงงานมีตติ้งเข้ามาทุกทีแล้วนะครับ รู้สึกตื่นเต้นกับเค้าด้วยแต่ไม่ได้ไปอ่า  เสียดายมากครับอยากไปใจจะขาดแต่เปิดเทอมพอดี เลยต้องพลาดงานเด็ดๆอย่างนี้ไป  ไว้ถ้าปีหน้าจัดอีกจะไปให้ได้เลยครับ    จบไปแล้วหนึ่งเรื่อง  เรื่องต่อไปก็พอเปิดเทอมเวลาก็เริ่มลดน้อยลงครับ ไม่ค่อยได้เข้ามาอับเดทอะไรใหม่ๆเลยครับ  รองเท้าก็ไม่มีเวลาถ่าย  ต้องตื่นแต่ 6 โมง ขับรถไปเรียนที่มอ ตั้ง 30 กิโลครับ ไหนจะต้องผ่านหน้าโรงเรียนอีก 3 โรงเรียน ถ้าไปสายรถติดแน่ๆ แต่ก็ยังไปทันเรียนอยู่ครับ [พี่เตียคงลำบากกว่าผมเยอะเลย]    จบไปอีกเรื่องนึง  

มาถึงเรื่องสุดท้ายครับ   คงหนีไม่พ้นเรื่องแผ่นดินไหวที่เกิดขึ้น  ยอมรับเลยครับว่าเป็นแผ่นดินไหวครั้งแรกในชีวิตที่แรงโครตๆอย่างนี้  เล่นเอาฝาบ้านร้าวเลยครับ  

***เรื่องมีอยู่ว่าวันนั้น ผมกลับมาถึงบ้านประมาณบ่าย 3 นิดๆ  อาบน้ำเสร็จสับ  พร้อมที่จะเริ่มถ่ายรูปรองเท้าที่ได้มาใหม่ 2 คู่   ค่อยๆบรรจงตั้งฉากอย่างพิถีพิถัน  นำกล้องถ่ายรูปที่เพิ่งซื้อมาใหม่ใส่ลงไปกับขาตั้งกล้องอย่างนิ่มนวล   แล้วก็เริ่มจัดแจงรองเท้าออกมาวางบนฉากอย่างเย็นสบาย [เปิดแอร์น่ะ]  ถ่ายไปเรื่อยๆ [เวลาตอนนั้นกะคร่าวๆคงเกือบจะ 4 โมงแล้ว]  แล้วก็ถ่ายไปเรื่อยๆ  ซักพักนึงผมเริ่มรู้สึก.......... อู้ย ........ โอ้ ......... รู้สึกหิวน้ำครับ เลยเดินออกไปนอกห้อง หยิบน้ำเย็นชื่นใจออกมาจากตู้เย็น  เดินกลับเข้าไปในห้อง  ดื่มน้ำ  แล้วเริ่มถ่ายต่อ  ทันใดเองผมรู้สึกได้ถึงอาการสั่นเบาๆ แต่ยังไม่ได้คิดอะไร เลยถ่ายรูปต่อ  ในเวลานั้นเอง นิ้วของผมกำลังค่อยๆลงน้ำหนักไปที่ปุ่มชัตเตอร์อย่างช้าๆ   และค่อยๆกดมันลงไป  ผมสังเกตุขวดน้ำที่ผมเพิ่งดื่มไป วางอยู่เยื่องหน้าไปมันเริ่มกระเพื่อมแรงขึ้น  หลังจากนั้นอีก 2-3 วินาที มันสั่นแรงมากจนตัวผมเกือบตั้งตัวไม่ทัน นิ้วมือลั่นชัตเตอร์ไป  แช๊ะ  แช๊ะ  แช๊ะ  แล้วก็  แช๊ะ   ผมปล่อยมือจากกล้องถ่ายรูป แล้วเริ่มวิ่งด้วยความเร็วสุดแบบไม่คิดชีวิต ออกมาจากบ้าน พร้อมพบปะผู้คนอีกกลุ่มใหญ่  โอ้..... เหมือนนัดมาเจอกันทำอะไรซักอย่าง  วิ่งกันออกมาเต็มไปหมด  พอเหตุการณ์สงบ  คนกลุ่มใหญ่ก็เริ่มพูดคุยกันเกี่ยวกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นและแยกย้ายกันไป    ผมค่อยๆเดินกลับไปที่ห้องอย่างช้าๆ ด้วยความตกใจบวกขาสั่นนิดๆ  จนถึงห้องที่เย็นสบาย แต่เหงื่อผมเต็มตัวไปหมดแล้ว  เปิดประตูเข้ามา  โอ้โห !!!!!!  อะไรกันวะ   ขวดน้ำที่เพิ่งจะดื่มด่ำกับมันมาเมื่อตะกี๊  ลงไปนอนกองกับพื้น   ผมเริ่มเดินสำรวจในห้องอย่างละเอียด       โอ้โห  !!!!!  เอาอีกแล้วครับ กองทัพ Saint Saiya  ของผมคงง่วงนอนมาก ลงไปหลับกันหมดเลย  มีรอยกำแพงร้าวอยู่สองสามจุด กรอบรูปตกลงมากระจกแตกเรี่ยลาด    เฮ้อ…..เซ็งจริงๆครับ   แล้วเย็นวันนั้นทั้งเย็นผมก็มัวแต่เก็บข้าวของที่ลงมาเรื่อยลาด จนเสร็จเรียบร้อย
    ตอนกลางคืนผมก็เริ่มที่ถ่ายรูปรองเท้าอีกครั้ง  และเริ่มเปิดดูรูปที่ถ่าย ทีละรูป ทีละรูป  จนมาถึงรูปที่ผมลั่นชัตเตอร์ไป แช๊ะๆๆๆ  ตอนแผ่นดินไหว  ปรากฎว่ารูปที่แช๊ะออกมา  ชัดดีทีเดียวครับ ต้องขอบคุณ PANASONIC TZ 3 พร้อมนวัตกรรม Mega O.I.S.  ระบบป้องกัยสั่นอย่างมีประสิทธิภาพ   555555+   จบแล้วครับถึงเรื่องจะดูเวอร์แต่เป็นเรื่องจริงไม่อิงนิยายนะครับ   555555+     ไปดูรองเท้าคู่ใหม่กันครับ

จากคุณ : Shaq32 - [ 19 พ.ค. 50 15:24:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom