Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

.......ไดอารี่พี่เบค ตอน กลับมายืนที่เดิม ที่ๆยังคุ้นเคย.......

เกือบปีแล้วสินะที่ผมไม่ได้สัมผัสกับบรรยากาศแบบนี้.....

นับตั้งแต่ที่เราแพ้ในการดวลจุดโทษกับโปรตุเกสในฟุตบอลโลกรอบ8ทีมสุดท้ายที่เยอรมัน  ผมก็ไม่ได้รับโอกาสในการถูกเรียกมาติดทีมชาติอีกเลยภายใต้ยุคของสตีฟ แมคคลาเรนหรือน้าโดนัทนั่นเอง

ปลายปี2006เปรียบเสมือนฝันร้ายของผม   นอกจากจะไม่ติดทีมชาติอังกฤษแล้วผมยังตกเป็นตัวสำรองในทีมเรอัลมาดริดอีก ผมรู้สึกราวกับว่าผมไม่ได้อยู่ในแผนการทำทีมของโค้ชฟาบิโอ คาเปลโล่หรือลุงยู่ยี่อีกต่อไป

นั่นคือสาเหตุที่ทำให้ผมต้องมองไปถึงอนาคตรวมทั้งครอบครัวซึ่งเป็นปัจจัยสำคัญในการเลือกเมเจอร์ลีกเป็นจุดหมายปลายทาง   แต่สถานการณ์ของผมกลับเลวร้ายลงไปอีก เมื่อบอร์ดบริหารของเรอัลมาดริดรวมทั้งลุงยู่ยี่บอกกับสื่อว่าผมจะไม่ได้ลงเล่นให้เรอัลมาดริดในช่วงเวลาที่เหลือ

ผมรู้สึกราวกับถูกตบหน้าเข้าอย่างจัง  หัวใจของผมแตกสลายลงอีกครั้ง การลงแข่งฟุตบอลต่อหน้าผู้คนมากมายคือความสุขของผม  มันไม่ใช่แค่การลงฝึกซ้อมเพื่อรับค่าเหนื่อยในแต่ละวีคแน่ๆ   ที่สุดแล้วผมตอบโต้พวกเขาด้วยความมุ่งมั่นและทุ่มเทในสนามซ้อม  เมื่อคุณถูกใครสักคนตั้งข้อสงสัยในตัวคุณ สิ่งที่จะพิสูจน์ว่าสิ่งเหล่านั้นเป็นเรื่องไม่ถูกได้ดีที่สุดก็คือการตั้งใจทำหน้าที่ของตัวเอง

การตอบโต้ด้วยวาจาไม่ใช่สิ่งที่ผมโปรดปราน คุณไม่อาจเปลี่ยนทัศนคติผู้คนได้หรอกถ้าคุณไม่ลงมือทำ  ซึ่งในที่สุดแล้วผมก็ได้รับผลตอบแทนด้วยการกลับมาลงเล่นให้เรอัลมาดริดอีกครั้ง  ทีมของผมกำลังติดลมบนและเข้าใกล้กับตำแหน่งแชมป์ลาลีกาเต็มที

ความหวังของผมกับทีมชาติอังกฤษไม่เคยเหือดหายไป แม้ว่าน้าโดนัทจะแสดงจุดยืนอย่างชัดเจนว่าเขาต้องการสร้างทีมด้วยแนวทางใหม่ๆ  แต่โอกาสกลับมาของผมก็ไม่ใช่เป็นศูนย์เสียหน่อย

ในที่สุดผลงานของผมกับเรอัลมาดริดก็เตะตาต้องใจน้าโดนัทเข้าเต็มๆ   ผมดีใจมากอย่างบอกไม่ถูก  ผมกระโดดดีใจแหกปากลั่นเป็นเด็กๆไปเลย   การสวมเสื้อทีมชาติอังกฤษคือความฝันของผม และผมก็หวังว่าจะพาทีมกลับมาเป็นทีมชาติอังกฤษที่น่าเกรงขามเช่นเดิมอีกครั้ง

จากคุณ : maezono_no7 - [ 29 พ.ค. 50 13:53:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom