Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

การตีกัดไดวอท และแบ๊คสปิน.....ทำยังไง ฝึกยังไงครับ

อยากสอบถามผู้รู้นะครับเกี่ยวกับการตีกัดไดวอทเพื่อให้ลุกถอยมีแบ็คสปินเวลาตกบนกรีน

1. เคล็ดลับหรือวิธีฝึก ฝึกอย่างไร ช่วยบอกหน่อยครับ

2. ลูกที่ตีกัดไดวอท คุมระยะได้ยังไง (ผมตีกัดไดวอททีไร ลูกตกสั้นมากๆทุกที สงสัยตีผิดวิธี)

3. อุปกรณ์มีส่วนช่วยมากไหมครับ (ยี่ห้อ หรือ ลักษณะเซาะร่อง หรือ อื่นๆ)

4. ควรฝึกสำหรับเว็ดจ์เท่านั้น หรือรวมถึง เหล็กสั้นและเหล็กกลางด้วย

5.แฟร์เวร์ สนามทั่วไปในเมืองไทย (กทม) เหมาะสำหรับการตีกัดไดวอท หรือปล่าวครับ เห็นใน TV และ โปรตีกัดไดวอทเป็นแผ่นเรียบมากเลย แต่เวลาตีเองแล้วดูไม่จืด

จากคุณ : kingkongx16 - [ 30 พ.ค. 50 05:22:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom