Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

พี่ไก่ ไขปัญหากอล์ฟ ก่อนออกรอบ

มีสมาชิกไม่น้อยที่เขียนจดหมายมาถามปัญหากอล์ฟกับพึ่ไก่ ก็จะค่อยๆตอบไป อาทิตย์ละฉบับแล้วกันนะครับ เอาเพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา ก็เริ่มจากสมาชิกแดนไกลก่อนเลยนะครับ

เรียนพี่ไก่รูปหล่อที่น่ารัก

หนูชอบเล่นกอล์ฟมาก แต่ย้ายมาอยู่หมู่บ้านทุ่งหมาหลับ ติดชายแดนฝั่งพม่า ไม่ทราบพี่ไก่เคยมาไหมค่ะ หนูอยากทราบว่าแถวนี้มีโปรสอนกอล์ฟที่ไหน หนูอยากเล่นเก่งๆจะได้ไปแข่ง หาเงินมาซื้อหวยช่วยแม่ค่ะ

รักพี่ไก่มาก
                                                                บัวเผื่อนค่ะ

ตอบคุณบัวเผื่อนผู้มุ่งมั่นอยากเล่นกอล์ฟ

หนูอยู่สุดแดนประเทศไทยบ้านทุ่งหมาหลับอย่างนี้  แต่อยากหาโปรสอนกอล์ฟ.. เฮ้อ ..คงต้องเดินข้ามเขาไปทางทิศตะวันตก3กิโลเมตร พอถึงต้นตาล3ต้น แล้วเลี้ยวขวาไปอีก500เมตร ก็จะเจอกับโปร หม่องขิ่นหยุ่น มาอยู่แถวนี้ สอนดีให้เวลากับลูกศิษย์มาก ไม่อู้งาน ครับ
         ขอให้โชคดี ถ้าไม่โดนเสืองาบไปก่อน
                                                              พี่ไก่ ใจดี
                                                         ตอบได้ทุกปัญหาครับ

เพื่อนสมาชิกที่ถามมาแล้ว รอหน่อยนะครับ จะทะยอยตอบให้ครับ.....

จากคุณ : kai golf - [ 7 มิ.ย. 50 23:54:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom