Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ไม่รู้ว่าเอามาลงในห้องนี้ได้ป่าว ต้องขออภัยล่วงหน้า แต่ไม่รู้ว่าจะทำไงต่อ

พอดีสนใจรองเท้า จากเวบนี้    
    http://players.pantipmarket.com/   แล้วเขาก้อมาลงขายในประกาศขายอันนี้    http://www.thaisecondhand.com/_board/sp/data/SP5397320.html

ชอบบบบบบบบบ    ก้อเลยโทรไปต่อรองราคา   ผู้ขายคุยดีครับ  บอกด้วยว่าทำเสื้อให้ทีมชาติเป็นพรีเซ็นเตอร์
    มีร้านที่จตุจักร   ถามแล้วที่จตุจักรมีของไหม
    ไปซื้อที่นั่นก้อได้  ปรากฎว่า
    บอกมาว่าไม่มี  ก้อเลยตกลงซื้อ  โอนเงินไปให้
    วันศุกร์ที่  15  มิ.ย.  ตอนเย็น
    นัดส่งของวันจันทร์  

อังคารเช้าโทรไป ถามว่า ส่งแบบEMS หรือป่าว
    นะ จะได้เร็วหน่อย เขาว่าส่งตอนบ่ายวันจันทร์
    อังคารเย็นน่าจะได้  เป็นแบบ EMS  จริงๆๆผมก้อใจร้อนโอนเงิน
    วันจันทร์ไปซื้อที่คอนโดเขาก้อได้ ไม่ไกลมากเท่าไหร่
    ไม่มีของจะได้ไม่เสียตังค์ฟรี

วันอังคารรอถึงเย็นเพราะกะจะเอาไปลองที่สนามบาส  ของไม่มา
    อดไปเลย  เอาวะ วันพุธ
    ก้อเลยติดต่อไปใหม่   ไม่เปิดเครื่องทั้งวัน  ที่คอนโดก้อไม่มีการรับสาย โทรไปเช็คที่เจ้าหน้าที่คอนโด  ได้รับคำตอบ  ว่าย้ายออกไปแล้ว ( แต่ไม่แก้เบอร์โทรในหน้าซื้อขาย )
    โทรไปเบอร์ร้านใหม่ที่พัทยา   บอกโทรศัพท์ยังไม่เปิดบริการ
    อะไรเนี่ย

เป็นพี่ๆเพื่อนๆ  จะทำไงดีครับ
    เซ็งเลยยยยยยย  กว่าจะตัดสินใจเลือกซื้อ  เจอดีซะแล้ว

ปล.แต่คิดในแง่ดี  ถ้าผู้ขายส่งมาแล้วตกหล่นก้อขออภัย  ณ ที่นี้ด้วย  แต่.........ผมโทรไปที่ไปรษณีย์  เจ้าหน้าที่ว่าไม่เจอรายชื่อผม  ว่ามีพัสดุ EMS ส่งเข้ามา  เจ้าหน้าที่ถามหารหัสของการส่ง ไม่รู้หละสิ ผมก้อไม่ได้เอะใจขอไว้ก่อนซะด้วย  

จริงๆผู้ขายน่าจะโทรเช๊คผู้ซื้อบ้างนะครับ  ว่าได้รับของอะยัง  เหมือนที่ผมซื้อเสื้อบาสกับ  คุณนิว  เขายังโทรถามเลยว่าได้รับของอะยัง  เยี่ยมมาก......ขอชม

จากคุณ : HANGLENG7 - [ 21 มิ.ย. 50 11:54:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom