Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เมื่อผมโทรไปบอกพ่อว่า "คริส เบนวา" เสียชีวิตแล้ว

เมื่อตอนสมัยมัธยมต้น ในวันเสาร์ผมก็มักจะมารอดูมวยปล้ำรายการ RAW อยู่เสมอ...

ผมดูอยู่คนเดียวไปได้สักพัก จนกระทั่งวันไหนที่พ่อผมว่าง ไม่มีอะไรต้องทำ ก็จะมานอนดูมวยปล้ำกับผมประจำเลย

จนพ่อเริ่มรู้จักนักมวยปล้ำหลายๆคน

และเวลาที่ผมเผลอหลับไประหว่างตอนที่มีศึกใหญ่ พอผมตื่นมาก็มักจะถามพ่อว่า เมื่อกี้ใครชนะอ่ะ พ่อก็บอกผมได้ทุกคู่ ทุกรายละเอียด -*-

.....

แล้วเวลาก็ผ่านไปเรื่อยๆ จนกระทั่งผมขึ้นมหาลัยก็ต้องย้ายออกจากบ้าน มาอยู่หอพักที่กทม. พอผมไม่ได้ดู พ่อก็เลยไม่ได้ดูมวยปล้ำตามไปด้วย

... ตอนนี้ ตอนที่ผมอยู่ปี 2 ... เจอข่าวคริสเบนวาเสียชีวิต ก็จะรีบโทรไปบอกพ่อ แต่พ่อคงหลับแล้ว

เลยเพิ่งโทรเมื่อตอนบ่ายของวันนี้ พอโทรไปปุ๊บ ...

"พ่อ รู้ยังเบนวาตายแล้ว" ....

"อืม เมื่อกี้แม่อ่านข่าวเจอ แล้วโทรมาบอกพ่อแล้ว พ่อยัง งงอยู่เลย"

ไอที่พ่อรู้แล้วไม่เท่าไรหรอก แต่ติดตรงที่แม่ผมเป็นคนโทรไปบอกนี่แหละครับ -*-

สรุปบ้านผมรู้จักนักมวยปล้ำกันทั้งบ้านเลยสินะ

มีใครอีกบ้างอ่ะครับ ที่คนเสียใจไม่ใช่คุณคนเดียวกับการจากไปของ "คริส เบนวา" ^^

ยังไงก็ขอให้ คริสเบนวา และ เพื่อนรักเอดดี้ ได้เจอกันอีกครั้ง และขอขอบคุณคนทั้ง 2 ที่เจ็บตัวและอดทนเพื่อคนดูมวยปล้ำอย่างครอบครัวผมนะครับ

RIP .... The Champions ...

จากคุณ : Kyo3 - [ 27 มิ.ย. 50 16:04:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom