Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

น้องใหม่พึ่งมาดูโรลังการอสกับวิมเบิลดัน มีปัญหาถามหน่อยครับ

คือไม่รู้อะไรมาดลใจให้มาดูตอนโรลังการอสแข่ง
    แล้วก็ยาวมาที่วิมเบิลดัน ปรากฏว่าโอ้ใช่เลย นี่ล่ะผม
    เกิดมาเพื่อสิ่งนี้จริงๆ

ผมดูบอลมาได้12ปีได้ ก็เรื่อยๆไม่เคยบ้าทีมไหนเป็นพิเศษ
    แต่ พอมาดูเทนนิสได้1เดือน
    ปรากฏว่า อยากได้รูปโปสเตอร์มาติดห้องซะงั้น
    ที่เล็งๆไว้ก็น้อง vaidisova กะ น้องล่ำ 55 ถูกใจสไตล์เค้าครับ ดูแล้วไม่เก็กเลยครับ บางมุมเหมือนคนยุคหินด้วย

อ่าเกริ่นมานานอยากถามหลายข้อดังนี้ครับ
    ใครตอบข้อไหนได้ก็ช่วยๆหน่อยนะครับ
    1.เมื่อก่อนผมเคยเห็น กิลแลโม่ คอเรีย ตอนนี้ยังเล่นอยู่ป่ะครับ จำได้แวบๆ
    ตอนนั้นตีไปโดน บอลเกิรล์แล้วเค้า
    ทำท่าเป็นห่วงเป็นใยมากๆ เลยจำได้

2.รายการเล็กๆ นี่มีถ่ายทางจานดาวเทียมบ้างมั๊ยครับ
    ถ้ามีช่วยแนะนำว่าช่องอะไร และต้องซื้อจานชนิดไหนด้วยครับ หรือผมจะเช็คได้ที่ไหนได้บ้างครับ

3.ลูกสไลด์ นี่ทำไปเพื่ออะไรครับ
    ที่ผมรู้คือให้ลูกช้าลง เราจะได้กลับเข้าตรงกลางได้ทัน
    แล้วมีประโยชน์อะไรอีกบ้างครับ

4.ผมสังเกตุ คนที่ได้เสริฟก่อนในเกมส์แรก
    ไม่ว่าเซตไหนก็ตาม จะชนะซะ ทุกทีเลย
    อยากทราบว่ามันมีผลมากขนาดนั้นเลยหรือป่าวครับ
    ซักกี่เปอร์เซนต์ในการชนะครับ ถ้ามือพอๆกัน

5.มีนิตยสารเกี่ยวกับเทนนิสบ้างมั๊ยครับ
    หรือคอลัมน์อันไหนในนสพ.ที่มีเขียนบ้างครับ

6.ในเนท นอกจากที่นี่ เค้าคุยกันที่เวปไหนบ้างครับ
    เกี่ยวกันเทนนิส

7.คอร์ตหญ้านี่เร็วและแรงที่สุดใช่มั๊ยครับ
    แล้วคอร์ตพรม carpet นี่เป็นยังไงอ่ะครับ เร็วประมาณไหนครับ

ที่ผมดูมา1เดือนผมรู้สึกชอบแทบทุกคนเลยครับ
    โดยเฉพาะน้อง ไวๆ ดูแล้วชอบเลยครับ แถมเวลาตีมีเสียงเหมือนเล่นเกมส์
    ญี่ปุ่น เลยครับ
    อ้อมีคนเดียว ตา sodeling นี่หน้าตา โรคจิต กวนๆ ยังไง
    ไม่รู้ครับ ไม่ค่อยถูกชะตา อิๆ

ขอบคุณมากๆครับ ทุกท่าน

จากคุณ : 8888 - [ 10 ก.ค. 50 17:48:59 A:58.8.156.9 X: TicketID:029123 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom