Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

พี่ไก่ ไขปัญหากอล์ฟ ก่อนออกรอบหลุม6

สอบกันไปแล้วนะครับ แต่การเล่นกอล์ฟยังมีอยู่ คงต้องซ้อมกันต่อไป ยังมีอีกหลายรายการครับ
     วันนี้ขอตอบจดหมายจากแฟนประจำนะครับ ทวงถามมาหลายครั้งแล้ว เห็นว่าจะรีบไปเล่นกินตังค์ชาวบ้านด้วยครับ....เฮ้อ

ถึงพี่ไก่มาดเท่ เสน่ห์แรง นะค่ะ

สักวา ดาวจรเข้ ก็เหหก         ลูกมันตก กลางทราย ทำไงหล่า
       วอนช่วยที พี่ไก่ ไขปัญหา         ให้นำพา ลูกกระฉอก ออกจากทราย

น้อง บัวแล้งน้ำ

อ่านกลอน น้องบัวแล้งน้ำแล้วมึนพะยะค่ะ คงสรุปได้ว่า ลูกตกทราย จะทำไง ให้ลูกขึ้นจากทรายได้  ปกติต้องซ้อมครับ มีตัวแปรมาก ท่ายืน การเปิดหน้าไม้ น้ำหนักที่ตีผ่านลูก ระยะห่างหลังลูก ทรายเปียก แห้ง ละเอียดหรือหยาบ  จะให้ได้ในวันเดียวคงต้องใช้วิชามารครับ

จากคุณ : kai golf - [ 10 ก.ค. 50 19:48:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom