Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[Fantasy Premier Topic] เริ่มเล่นง่าย ๆ กับ Fantasy Premierleague

http://fantasy.premierleague.com/
    เป็นเกมส์จากเว็บทางการของ Premierleague เลย (ใช่ป่าวหว่า ?)

วิธีเล่นไม่ยากครับ

1. คุณสมัคร Username ของคุณ สร้างทีมขึ้นมา 1 ทีมโดยมีเงิน 100 ล้านปอนด์ (เลือกสีเสื้อทีม ตามใจชอบครับ)

2. คุณต้องซื้อนักเตะดังนี้ครับ
    ผู้รักษาประตู 2 ตำแหน่ง
    กองหลัง 5 ตำแหน่ง
    (ในที่นี้ Center กับ Fullback ถือว่าเป็นอย่างเดียวกันนะครับ)
    กองกลาง 5 ตำแหน่งครับ
    (เช่นเดียวกันครับ ปีก ตัวรุก ตัวรับ ถือว่าอย่างเดียวกัน)
    กองหน้า 3 ตำแหน่งครับ

** และจะซื้อนักเตะจากทีมเดียวกันไม่ได้เกิน 3 คนนะครับ

3. เมื่อคุณ เลือกทีมมาครบทุกคนแล้ว คุณสามารถที่จะเลือกเล่นแผนการเล่นได้ครับ

เช่น 4 - 4 - 2 คุณไม่ชอบ อยากได้กองหน้า 3 ตัว ก็เปลี่ยนเป็น
    4 - 3 - 3 โดยการ กดคลิกที่เอากองกลางออก 1 ตัวครับ
    แล้วนำกองหน้าตัวสำรองขึ้นมาแทน ,,

หรือกดกองหลังออก แล้วเอากองกลางขึ้นมาจะเป็น
    4 - 5 - 1 นะครับ ,,

แต่รู้สึกว่าเขาจะกำหนดให้กองหลังลงอย่างน้อย 2 คน หรืออะไรทำนองนี้แหละครับ ,,
    (ผมเองก็จำไม่ค่อยได้)

เท่านี้คุณก็สามารถที่จะเล่นเกมส์ได้แล้วครับ โดยมีตัวจริง 11 คน ,, สำรอง 4 คน

ส่วนวิธีการได้คะแนน วิธีการเล่นให้ได้คะแนนดี ๆ หรือ Tips ต่าง ๆ
    ผมจะลงให้ใน คห. ถัดไปนะครับ ,,

จากคุณ : - แมวน้อยหน้าขาว - - [ 28 ก.ค. 50 13:50:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom