Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

การเจรจาธุรกิจในขณะตีกอล์ฟ เริ่มอย่างไรดีครับ กังวลใจมากๆครับ พาเอาวงสวิงหายอีก

การเจรจาธุรกิจในขณะตีกอล์ฟ เริ่มอย่างไรดีครับพี่ๆ เพราะเนื่องจากเร็วๆนี้ ที่ทำงานผมจะมีการเชิญลูกค้าสำคัญๆ มาเล่นกอล์ฟ และเพื่อให้ลูกค้าพอใจที่จะต่อสัญญาทางธุรกิจกันต่อไป เราควรเอ่ยปากพูดเรื่องธุรกิจตอนไหนดีครับ หรือว่าเล่นไปสักพักค่อยพูด เพราะผมเองยังไม่เคยใช้กอล์ฟมาเป็นจุดนำไปสู่ความผูกพันธ์ทางการค้ามากนัก เพราะส่วนใหญ่มักนัดทานอาหารกัน หรือเล่นกอล์ฟก็สนุกสนานไปตามเรื่อง

1. ใจเรารู้สึกประหม่ามากๆว่าจะเริ่มพูดอย่างไร และจะต้องอรัมภบทก่อนเข้าเรื่องอะไรไหม
    2. ควรพูดหลุมไหนดี
    3. มีเทคนิคเด็ดมัดใจลูกค้าไหมครับ
    4. หรือหากไม่สบช่องไม่ควรพูดเลย เพราะเกรงว่าหลังจากเล่นกอล์ฟเสร็จแล้ว เจ้านายผมเขาจะถามว่าได้คุยอะไรกับลูกค้าไหม แล้วมี feedback อะไรบ้าง

ขอบพระคุณครูๆ พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านครับ สำหรับวิทยาทาน

ปล. ขออนุญาตเพิ่มเติมแก้ไขในคำถามครับ

แก้ไขเมื่อ 09 ส.ค. 50 09:42:01

จากคุณ : knotgolfer - [ 9 ส.ค. 50 08:48:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom