Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เรื่องแย่ๆที่เจอมาจากการขายรองเท้า!!!

สวัสดีครับทุกๆคน
    เห็นหัวข้อกระทู้แล้วอาจจะแปลกใจกัน ต้องบอกก่อนว่ากระทู้นี้ผมไม่ได้ต้อง
    การจะมาขายของนะครับเพียงแต่มีเรื่องอยากจะมาเตือนทุกๆคนกัน ถ้าเห็นว่า
    ไม่เหมาะสมก็แสดงความคิดเห็นได้นะครับ

เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ไปประกาศขายรองเท้าไว้ในเวป Thaisecondhand
    ซึ่งที่ผ่านมาผมก็ไม่เคยเจอปัญหาอะไร แต่ช่วงที่ผ่านมาผมเจอคนที่ม
    ีพฤติกรรมไม่ดีเท่าไหร่ ผมเจอมา 2 ครั้งแล้วครับ ที่ผมเจอก็คือว่าตกลงว่าจะ
    ซื้อ นัดสถานที่รับของกันเรียบร้อย ครั้งแรกผมโทรไป confirm ก่อนเวลา
    เพื่อความแน่นอน ปรากฎว่าโทรได้ครับแต่ไม่ยอมรับสายจนถึงเวลาที่นัดก็ยัง
    ไม่สามารถติดต่อได้ โชคดีที่สถานที่ที่นัดอยู่ใกล้กับที่ทำงานผมอยู่แล้ว
    ส่วนครั้งต่อมาเพิ่งเจอเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมานี่เองครับ ลักษณะเหมือนกัน ตกลง
    เรียบร้อย นัดสถานที่กันเรียบร้อย ผมออกจากบ้านมาได้ครึ่งทางแล้วโทรมา
    ยกเลิก บอกว่าแม่มาไม่สามารถออกมาเจอได้ ผมก็ยังคิดในแง่ดีว่าเค้าอาจจะ
    พูดจริง ทั้งๆที่เพิ่งคุยกันเมื่อครึ่งชั่วโมงที่ผ่านมานี่เอง พอวันนี้ผมโทรไปอีึกที
    คืออยากจะรู้ให้แน่ๆไปเลย เค้าก็รับสายครับแต่พอรู้ว่าเป็นใครก็ตัดสายไปเลย
    โทรไปอีกก็ไม่รับสาย ซึ่งผมก็คิดไว้อยู่แล้วว่าต้องเป็นแบบนี้

ที่นำเรื่องนี้มาเล่าให้ฟังกันเพราะเท่าที่ผมทราบก็มีหลายๆคนที่ขายรองเท้าอยู่
    ในเวปนี้ก็เลยอยากจะมาเตือนไว้เผื่อจะเจอเรื่องอย่างผม ซึ่งจริงๆจะว่าไปก็
    ไม่ได้เสียหายเป็นจำนวนเงินอะไร แต่ผมคิดว่ามันเสียเวลาครับ โดยเฉพาะถ้า
    ไปนัดเจอกันไกลๆหน่อย

สำหรับชื่อของทั้ง 2 คนที่ผมเล่ามาผมจำได้ครับแต่ไม่อยากโพสต์ลงเนื่องจาก
    ว่าเค้าก็คงเปลี่ยนชื่อไปได้เรื่อยๆไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเป็นเพื่อนหรือกลุ่มเดียว
    กันหรือเปล่า เบอร์โทรของคนที่สองนี่ผมก็ยังมีอยู่ครับแต่คิดว่าไม่โพสต์ลงใน
    กระทู้ดีกว่า ถ้าใครอยากได้เบอร์ไว้เช็คก็หลังไมค์มาได้ครับ

ขอให้คนอื่นๆอย่าเจอเรื่องอย่างผมเลยครับ

จากคุณ : ethan hunt - [ 19 พ.ย. 50 10:34:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom