Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอเข้าร่วมทีม L.R. UNITEDCITY ด้วยคนครับ

เรียน   ผู้จัดการทีม L.R  UNITEDCITY
    เรื่อง    ขอสมัครเข้าร่วมทีม(ด้วยนะ)

เนื่องด้วย  สิ้นฤดูกาลนี้  ผมจะหมดสัญญากับต้นสังกัดเดิม   และตามกฎของ บอสแมน  ตอนนี้ผมสามารถย้ายทีมได้โดยไม่มีค่าตัว  ซึ่งที่ผ่านมานั้น ก้อมีหลายสโมสรแสดงความสนใจ ที่จะซื้อผมไปร่วมทีม  และยื่นข้อเสนอเป็นค่าตอบแทนเป็นตัวเลขหลายหลัก  แต่สำหรับผมแล้ว เงินไม่ใช่เหตุผลในการเลือกทีม  ฟุตบอลต่างหาก ที่ผมเลือกมาก่อนเรื่องอื่นเสมอ

L.R  UNITEDCITY   คือทีมฟุตบอลที่ผมใฝ่ฝันมาตั้งแต่เด็กแล้วว่า  สักวันนึง  ถ้าผมอายุมากจนเตะฟุตบอลไม่ไหว  ก้อจะมาขอสมัครเข้าร่วมทีม L.R.ฯลฯ  ทันที    และตอนนี้ ความฝันของผมก้อใกล้จะเป็นจริงแล้ว  ขอเพียงแต่ท่านผู้จัดการทีม   L.R.ฯลฯ    รับผมเข้าร่วมทีมเท่านั้น   ผมก้อพอใจ ไม่เรียกร้องอะไรไปมากกว่านี้  และเพื่อช่วยให้ ท่านผู้จัดการทีม   L.R.ฯลฯ   ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น  ผมเลยขอแนะนำตัวเองอย่าง ข้าวๆ ดังนี้นะครับ

ผมอายุ  30  กว่าๆ   หนัก  70  กว่าๆ    สูง  162  กว่าๆ   ดูๆไปก้อเหมือน  ดีเอโก้  มาราโดน่า  ทุกอย่าง  ยกเว้นอย่างเดียวคือฝีเท้าที่ไม่เหมือน     ผมเป็นนักเตะที่เล่นได้สารพัดตำแหน่ง   แต่ตำแหน่งที่เล่นแล้วเพื่อนไว้ใจมากที่สุดคือตัวสำรอง    ส่วนสไตล์การเล่น  ผมเป็นบอลเบสิก  ไม่ชอบใช้กำลัง   เล่นบอลโดยใช้สมองล้วนๆ  ดังนั้นผมจึงไม่ชอบการวิ่งไล่บอล   แต่ชอบเก็บบอลเอาไว้กับตัว  เอาไปม้วนเล่น สัก 2-3 รอบ วนซ้ายที-วนขวาที  ถ้าไปไม่รอดแล้วถึงจะจ่ายให้เพื่อน    

แต่ตอนที่เล่นให้ทีมเก่า ผมเป็นทุกอย่างของทีมนะครับ  เช่น

ตัวหลัก (ยืนเป็นหัวหลัก หัวตอ)  
    ตัวยืน (ยืนดูอย่างเดียว ไม่วิ่งไล่)  
    ตัวฟรี (เล่นฟรีตลอด ไม่เคยจ่ายตัง  แถมได้เสื้อกลับบ้านด้วย)  
    ดาวยิงสูงสุด(ยิงข้ามตาข่ายกั้นสนาม:-)  ทุกวัน)  
    จอมทัพ ตัวบงการเกม  (บงการทุกอย่างในสนาม สั่งโน่น สั่งนี่ )

และนี่คือ  คุณสมบัติส่วนตัวของผม  ถ้าท่านผู้จัดการทีม   L.R.ฯลฯ    สนใจจะรับผมเข้าทีม   ก้อติดต่อผ่าน  k-modjung  เอเย่นต์สาวแสนสวยของผมได้เลยครับ    แล้วจะรอคำตอบนะครับ

แก้ไขเมื่อ 15 ม.ค. 51 16:06:03

จากคุณ : ทิงกี้วิงกี้..สีม่วง - [ 15 ม.ค. 51 16:04:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom