Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ไดอารี่หลังแข่ง หนูอนา ฝากขอบคุณแฟนอย่างแรงๆค่ะ เข้ามาอ่านกันเลย น่ารักมากๆ

เขียนวันที่ 25/1/2551
    หลังแข่งนัดสุดมันส์กับน้องดาค่ะ

เป็นแมทช์ที่สุดยอดจริงๆค่ะ หนูเคยตกในสถานการณ์ที่เป็นรองแล้วกลับมาได้แบบนี้ 2-3 ครั้ง ครั้งนี้เป็นครั้งที่ดีที่สุดครั้งนึงเลยค่ะ  

หนูเริ่มต้นได้แย่เอามากๆ   และดาก็เล่นได้ดีเหลือเกิน
    ตอนที่ตามอยู่ 0 6 0 2 ซึ่งเกือบจะเป็นสกอร์ที่น่าอายซะแล้ว   ดาเล่นได้ดีและดูเหมือนว่าอะไรๆก็ไม่มาทางหนูเลย

หนูคิดว่าหนูเป็นนักสู้ที่ดีนะ พยายามอยู่ในเกม แล้วลูกเสิร์ฟก็ช่วยหนูไว้ได้  

หนูรู้ว่ายิ่งหนูยื้ออยู่ในเกมส์ได้นานเท่าไร ก็จะยิ่งทำให้มีโอกาสทำให้เกมส์ของดาลดระดับลงเท่านั้น  และอีกอย่างเซทที่สองหนูมีสมาธิมากขึ้น ฟอร์มก็ดีขึ้นด้วย

ในสถานการณ์อย่างนั้น กำลังใจสำคัญมากเท่าๆกับกำลังกายเลยค่ะ  คิดดูนะหนูต้องลงแข่งกับดาหลังจากแข่งกับพี่วีมาแค่ 24 ชม.เอง   แล้วแมทช์ที่เล่นกับพี่วีหนูก็ตื่นเต้นอย่างแรง

จริงๆอยากจะได้เวลาพักสักวันนึง จะได้ฟื้นตัว ชาร์ทแบต
    สงบจิตใจ แต่ก็ต้องลงเล่นนัดสำคัญกับดาซะแล้ว

ปีที่แล้วหนูสามารถกลับมาได้แบบนี้ตอนที่แข่งกับไวดิโซว่า, หมวยแจน แล้วก็ ดานี่แหละ

สิ่งสำคัญมากเลยนะเวลาที่คุณตามหลังแบบนี้ ต้องคิดทางบวกไว้เสมอ และลืมเรื่อง score ไปซะ ตอนนั้นหนูไม่ได้ตื่นตระหนก คิดแต่ว่า "ฉันต้องเบรก" คิดทำทีละแต้ม
    แล้วผลก็ออกมาดีทีเดียว

กำลังใจและแรงเชียร์จากผู้ชมในสนามเมื่อวานนี้  วิเศษที่สุดตั้งแต่หนูเคยเจอมาเลยค่ะ  ถ้าไม่มีพลังและแรงเชียร์จากพวกเขา  หนูว่าหนูต้องกลับมาไม่ได้แน่ๆค่ะ
    แล้วยังได้รับเมสเสจแสดงความยินดีในชัยชนะของหนู
    และก็ในเวบหนูด้วย   หนูอยากขอบคุณทุกคนมากเลยค่ะ

วันนี้(25) ก็คงจะทำอะไรให้น้อยที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้  จะซ้อมตอนเที่ยง ระหว่างนั้นก็จะปรึกษากับโค๊ช Sven Groeneveld เรื่องแทกติกส์สำหรับที่จะแข่งกับมาเรียพรุ่งนี้

พรุ่งนี้รอบชิงแล้ว แน่นอนมันสำคัญมากเลยค่ะ หนูเคยเล่นกับมาเรียมาแล้ว 4 ครั้ง ดังนั้นหนูรู้จักเกมส์เธอเป็นอย่างดี

วันนี้จะซ้อมเบาๆ จะไม่สนใจกิจกรรมอื่นๆมากนัก
    เพราะอยากจะรวบรวมพลังใจให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้

หนูเป็นคนที่ขี้ตื้นเต้นค่ะ กำลังเรียนรู้ที่จะจัดการตัวเองเวลาเจอกับสถานการณ์ที่บีบคั้นต่างๆอยู่ค่ะ  ซึ่งตอนที่เข้าชิงแกรนแสลมครั้งแรก(Roland Garros 07)หนูทำได้ไม่ดีเลย

แต่หนูมั่นใจว่าจะใช้ประสบการณ์ครั้งนั้นให้เป็นข้อได้เปรียบในแมทช์วันพรุ่งนี้ค่ะ

รัก
    อนา

สู้ๆๆๆๆๆ เชียร์สุดใจจ๊ะน้อง

ปล.อนาจะมาเล่นโอลิมปิกส์ ที่ปักกิ่งด้วยนะคะ  

แก้ไขเมื่อ 26 ม.ค. 51 01:34:13

จากคุณ : ความสุขอยู่ที่ใจ - [ 26 ม.ค. 51 01:20:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom