Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มาคิดกับเล่นๆดีกว่า ว่าคู่ชิง SB จะวางแผนการเล่นกันอย่างไร

(ต้องออกตัวไว้ก่อนว่าผมไม่ค่อยได้ติดตาม Giants สักเท่าไหร่ ถ้าพูดอะไรผิดไปก็ขอโทษล่วงหน้านะครับ)

ผมว่า key สำคัญที่สุดของนัดนี้คือ ทีมรับครับ
    ถ้าทีมรับ Pats ไม่พลาดเอง และทีมรับ Giants ไม่ผีเข้า งานนี้ Giants เหนื่อยแน่ๆ

ทั้งนี้เพราะถ้า Pats เปิดเกมขว้างเข้าใส่ (เหมือนช่วงท้ายๆของฤดูกาลปกติ ที่แทบจะเรียกแต่แผนขว้างอย่างเดียว) ถึงแม้ว่าในเกมส์อเมริกันฟุตบอล ควรจะผสมผสานกันระหว่างการขว้างและการวิ่ง และส่วนตัวผมคิดว่าถ้าทีมใดที่มีการระยะเวลาครองบอลมากกว่ามักจะมีโอกาสเป็นผู้ชนะสูง
    แต่พอมาถึงตอนนี้แล้ว เทียบ QB กับ ปีก ดูมุมไหน Giants เป็นรองอย่างเห็นได้ชัด (อย่างน้อยก็เรื่องของประสบการณ์)
    ถ้า Pats เปิดเกมส์ขว้างเข้าใส่ และได้สกอร์อย่างรวดเร็ว จะเป็นการบีบให้ Eli ต้องขว้างแลกหมัดกัน ซึ่งทีมรับของ Pats จ้องอยู่แล้ว

ปล. ผมอยากจะเชียร์ Eli นะครับ แต่อยากเห็น Perfect Dynasty มากกว่า

จากคุณ : MArs Volta - [ 29 ม.ค. 51 14:02:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom