Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สนามกอล์ฟ KBSC อยากให้ชาวกอล์ฟพันทิปได้ลองไปตี

ถ้าชาวกอล์ฟพันทิปว่างหรือพอมีเวลาเดินทางอยากให้ได้ลองมาตีกอล์ฟที่สนามกอล์ฟ KBSC ดูค่ะ สนามเปิดมาประมาณ 1 ปีแล้ว ออกแบบโดยคนญี่ปุ่นชื่อมิสเตอร์กาโต้ เป็นสนามของเครือสหพัฒน์ แฟร์เวย์เรียบเนียนสวย กรีนใหญ่และค่อนข้างเร็ว มีลมเป็นอุปสรรค เพราะเพิ่งเปิดต้นไลยยังไม่โตมากถ้าโตก็เป็นอุปสรรคทันที มีจุดเด่นที่ความยาวค่ะ สนามนี้เห็นทางสนามบอกว่ายาวที่สุดในประเทศไทยนะคะ มีหมุดให้เลือกเล่นถึง 6 หมุดด้วยกัน คือแดง เหลือง ขาว น้ำเงิน ดำ ม่วง สีม่วงตือหมุดกาโต้ตามชื่อผู้ออกแบบ ความยาวรวม 18 หลุมคือ 8075 หลา บางวันมีนักกอล์ฟบ้าพลังเล่นเหมือนกัน ส่วนหมุดขาวของผู้ชายความยาวรวม 18 หลุม 6652 หลา อยากให้ได้มาลองเล่นดูนะคะ เดินทางมาก็ไม่ไกลมาก สนามนี้อยู่ที่อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี ( ทางหลวงหมายเลข 33 )อยู่เลยจากเขาชะโงกมาประมาณ 70 กม.คะ ทุกวันนี้ก็ตีเล่นกับเพื่อนอยู่แต่ที่นี่คะเพราะใกล้บ้านมาก สอบถามราคาสนามได้ที่ 037-290345 นะคะ เชิญนะคะ กอล์ฟกบินทร์ยินดีต้อนรับทุกท่าน ลืมไปตีสนามนี้เสร็จแล้วต่อสนาม 2 ได้เลยด้วยเพราะอยู่ใกล้กัน คือสนามฮิลล์ไซด์ คันทรีโฮมค่ะ เดินทางไปอีกแค่ 10 กม. อยากได้รายละเอียดเพิ่มบอกได้ค่ะ เดี๋ยวจัดให้

จากคุณ : bogybogy - [ 19 ก.พ. 51 11:54:00 A:222.123.5.34 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom