Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ส่งการบ้านหลังกลับจาก Hong Kong ครับ

สวัสดีครับพี่น้อง
    หลังจากออกเดินทางไปแสวงบุญยัง “เมกกะแห่งรองเท้าบาส”
    ผมก็เดินทางกลับมาถึงบ้านโดยสวัสดิภาพจนได้
    ต้องขอโทษพี่ๆเพื่อนๆที่ฝากผมหิ้วของกลับมาด้วยนะครับ
    ผมไปเดินให้ทั่วแล้ว ไม่มีของที่สั่งไว้เลยจริงๆครับ
    ที่ฮ่องกงช่วงนี้มีของใหม่ๆเยอะครับ แต่ของเก่าไม่ค่อยมีเลย
    และสภาพอากาศตลอดเวลาที่ผมอยู่ที่นั่น ฝนตกตลอดเลยครับ
    และก็เป็นอีกสาเหตุหนึ่งที่ทำให้ผมไม่ได้เดินทางไป CityGate
    เลยไม่ทราบว่าใน Outlet มีของอะไรบ้าง
    คงได้แต่ข้อมูลเฉพาะส่วนที่ขายในร้านทั่วไปนะครับ

ผมได้ไปเดิน Mong Kok 2 รอบครับ
    ร้านที่มี PE ขายเยอะๆก็คือร้านของ NIKE นั่นเองครับ แต่เป็นร้านที่เปิดใหม่
    ถ้าเดินจากถนนนาธานเข้ามาเรื่อยๆ จะเจอสี่แยกที่มี NIKE อยู่ซ้ายมือ Adidas อยู่ขวามือ
    ให้เดินตรงต่อมาเรื่อยๆครับ ถัดจากร้าน NIKE มาซัก 3-4 ห้องก็จะเจอครับ จะนึกออกมั๊ยเนี่ย?
    วันแรกที่ผมไป ร้านปิดครับ หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ แต่ดูจากสภาพภายนอกแล้วผมเดาว่าน่าจะใช่
    พอวันที่สองไปก็เจอ ปรากฎว่าใช่จริงๆ ในร้านก็มีรองเท้าสวยๆเยอะครับ
    Windmill ของ AI, สี All-Statr, สีฟ้า/ขาว/ส้ม, AJ VIII เกือบทุกสี, LeBron V หลายสี, ฯลฯ
    แล้วก็มี One Love New Love, Countdown Pack (มีเฉพาะเบอร์ 7.5)
    แต่ไม่สามารถถ่ายรูปมาได้ครับ เนื่องจากสภาพอากาศที่ไม่เหมาะสมประกอบกับเค้าไม่ให้ถ่ายรูป

ส่วนของร้านบริเวณรอบๆ ก็เช่นเดิมครับ แต่ในความคิดของผม รู้สึกว่ามันมีจำนวนร้านน้อยลงนะครับ
    หรือเพราะรู้แล้วว่ามันของเหมือนๆกันก็ไม่ทราบ ผมใช้เวลาเดินรอบนึงแค่ชั่วโมงเดียวเท่านั้น
    รองเท้ารุ่นเก่าหน่อยอย่างเช่น LeBron IV หรือ Soldier แทบจะไม่มีให้เห็นเลยครับ
    ที่มีเยอะก็เป็น windmill, AJ VIII , Force 25, LeBron V อะไรประมาณนี้แหละครับ
    ส่วนราคาก็ปกติครับ ราคาเต็มที่ขายตามท้องตลาด แต่เนื่องจากช่วงนี้ดอลล่า US มันอ่อน
    ทำให้ผมรู้สึกว่ามันแพง เมื่อเทียบกับเงิน US แล้ว สอยจาก eBay อาจจะได้ราคาถูกกว่าด้วยซ้ำไป

สำหรับข้อมูลเรื่องสภาพร้านรองเท้าบริเวณ Mong kok ก็มีเพียงเท่านี้แหละครับ

จากคุณ : เจ้ยอยากได้... - [ 25 ก.พ. 51 11:22:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom