Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอไว้อาลัยแด่เพื่อนร่วมงาน

เรื่องนี้อาจจะไม่เข้ากับบรรยากาศของเช้าวันเสาร์แบบนีเท่าไหร่ แต่ผมก็อยากให้ทุกคนได้ลองอ่านดูนะครับ

วันนี้ผมมาทำงานก็พบกับข่าวน่าเศร้า คือเมสเซนเจอร์ของบริษัทผมคนนึงได้ประสบอุบัติเหตุทางมอเตอร์ไซด์เสียชีวิตเมื่อคืนนี้ โดยตามจริงแล้วผมก็ไม่ได้สนิทกับเค้ามากแต่ก็รู้ว่าเค้าเป็นชายหนุ่มร่างเล็ก อารมณ์ดี และช่วยเหลืองานคนอื่นเป็นอย่างดี...

อย่างที่กล่าวแม้ไม่ได้สนิทกันแต่เมื่อเหลือบมองไปเห็นเพื่อนสนิทเค้าร้องไห้อยู่ที่โต้ะ รวมถึงบรรยากาศซึมเศร้าในบริษัท บวกกับอะไรหลายๆอย่างมันก็ทำให้ใจหายได้เหมือนกัน....

ชีวิตคนเราไม่แน่นอนครับ อะไรที่ทำได้ก็ทำไปให้ดีที่สุด ทั้งกับตัวเองและ คนรอบข้าง...

อยากให้ทุกคนที่อ่านใช้ชีวิตอย่างมีความสุขและอย่าปล่อยเวลาตัวเองอย่างไร้ค่า...

สุดท้ายผมขอแสดงความเสียใจกับเพือนร่วมงานผมอีกครั้ง ขอให้เค้าไปดีครับ....

จากคุณ : toggae095 - [ 22 มี.ค. 51 08:24:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom